Góc khuất

taungamvang

Verified Banker
Hôm qua là một buổi đi uống bia rượu mang lại cho mình rất nhiều cảm xúc lẫn lộn. Nhìn các bạn gái xinh đẹp má ửng hồng, tươi cười rồi cố cầm từng cốc bia to vật vã đổ vào miệng, mình thấy ái ngại kinh khủng. Các bạn mặt càng uống mặt càng đỏ, có bạn mặt trắng bệch ra, nói với mình : lần đầu tiên tớ uống nhiều như vậy cậu ạ, chưa bao giờ đâu...rồi tớ choáng quá, ra ngoài đây..Thực sự mình cảm thấy thương các bạn ấy lắm. Cảm xúc nhất là một chị cùng phòng, bình thường mình chẳng để ý vì thấy chị khó gần quá, lúc chị ấy uống bia xong, ngồi nói chuyện chia sẻ với mình những lời khuyên thật hữu ích về chuyện bia rượu này, mình nhìn thấy đôi mắt buồn của chị ấy thật đẹp, chị ấy rất dễ gần nữa..sau đó chị ấy lại đứng dậy tươi cười đi uống bia tiếp và khi về cho thêm tý chanh nữa vào cốc bia để cảm thấy ngang ngang...

Sau mỗi cốc bia, dường như mình lại được nhìn vào góc khuất mỗi con người, một góc khuất mà bình thường chẳng bao giờ nhìn thấy..điều đó càng làm cho mình hiểu thêm về câu nói "đừng bao giờ đánh giá một con người qua vẻ bề ngoài" thật đúng.

Nghề tín dụng rất nhiều con gái nhé, chứ không phải như chúng ta thường nghĩ đâu chỉ dành cho con trai đâu. cũng lắm cám dỗ các bạn ah, đặc biệt là các bạn con gái nhé. Thế nên các bạn thực sự thấy thích thì hãy thi vào, không thi được thì cũng đừng có buồn nhiều. mình nghĩ như vậy đấy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đó cũng là 1 phần lí do mà 1 số NH ưu tiên hoặc thậm chí chỉ tuyển tín dụng là nam đấy. Các bạn nữ hãy hiểu cho các nhà tuyển dụng, NH nào chả muốn tuyển người có năng lực vào làm, nếu họ chỉ tuyển nam là họ đã chấp nhận là có thể bỏ qua ngay từ đầu 1 số bạn nữ có năng lực làm tín dụng tốt, có khả năng thuyết phục khách hàng tốt.

đúng rùi. Nhân viên tín dụng tích chất công việc thì nam phù hợp hơn:(. Mà đối với mình con gái cũng ko thích làm tín dụng hiazzzzzzzzz

Tín dụng đâu có phân biệt giới tính, đừng đánh giá con người qua bề ngoài mà hãy đặt mình vào những cám dỗ ấy, xem ai có thể vượt qua:D đó mới là bản lĩnh;))

cái chính là ở bản lĩnh thôi, đâu phải cứ con gái là dễ bị cám dỗ hơn con trai, con gái là TD nhiều vất vả nhưng ở một khía cạnh nào đó họ cũng có lợi thế đấy. mình còn trẻ nên cứ sống hết mình với đam mê đi đã :D

Tín dụng đâu có phân biệt giới tính, đừng đánh giá con người qua bề ngoài mà hãy đặt mình vào những cám dỗ ấy, xem ai có thể vượt qua:D đó mới là bản lĩnh;))

Cái góc khuất này cũng ko phân biệt cả ngành nghề luôn nữa bạn à, cũng có một số ngành nghề khác nữa con gái phải đánh đổi nhiều thứ để có được sự nghiệp thuận lợi, xinh đẹp, ngoại hình tốt, giao tiếp tốt cũng là một lợi thế rất rất lớn nhưng cái gì cũng có hai mặt của nó, các bạn gái hãy mạnh mẽ lên và sử dụng lợi thế của mình sao cho tốt, có lợi ích lâu dài cho mình đừng mắc phải cám dỗ tầm thường mà lại rất dễ vướng phải nhé. :D

mình thấy khi con gái uống chút bia rượu vào mặt ửng ửng đỏ hấp dẫn kinh khủng hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên