Giữa Sea bank và Techcom em phải chọn ai???

nguyentiendai47

Verified Banker
Xin chào các Member Ub thân mến:
Mình thiệt sự đag phân vân giữa 2 Ngân hàng sea bank và techcom cả, mình nghe các bác nói tech áp lực hơn sea. Có bạn nào có kinh nghiệm về 2 bank này share cho mình với. Mình đang cần gắp lắm. Thanks các bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: Sea bank và Techcom

Bạn có thể nói cụ thể được ko. Áp lực là áp lực như thế nào, chỉ tiêu huy động, cho vay thế nào.
Mình cũng ko quan tâm vấn đề tiền lương lắm, chủ yếu mình muốn tìm chỗ nào làm việc có môi trường và đào tạo tốt tốt xíu.

Ko quan tâm đến lương, chỉ chủ yếu là môi trường và đào tạo thì theo mình vote cho Tech. Hai vị trí như nhau à bạn?

Mình chả hiểu bạn sử dụng tiếng Anh thế nào, nhưng có 2 cái theo mình nên sửa lại:
1. Đại học Hoa Sen là tên chính thức bằng tiếng Việt rồi. Theo mình khi bạn để tiếng Anh thì nên là Hoa Sen University. Nghe Lotus university mà thấy buồn cười.
2.Chuyên ngành tài chính doanh nghiệp của bạn thì tiếng Anh là Corporate Finance. Bạn spell lại Coporate thành Corporate đi nhé
Thân!

Mình chả hiểu bạn sử dụng tiếng Anh thế nào, nhưng có 2 cái theo mình nên sửa lại:
1. Đại học Hoa Sen là tên chính thức bằng tiếng Việt rồi. Theo mình khi bạn để tiếng Anh thì nên là Hoa Sen University. Nghe Lotus university mà thấy buồn cười.
2.Chuyên ngành tài chính doanh nghiệp của bạn thì tiếng Anh là Corporate Finance. Bạn spell lại Coporate thành Corporate đi nhé
Thân!

Chào bạn:
Mình tiếng anh cũng ko rành lắm nên có sai chút. Cảm ơn bạn nhé.

- - - Updated - - -

SeABank nhiều vụ lùm xùm, mai bạn cứ qua deal lương bên SeA xem thế nào. Bao giờ thì bạn qua Tech?
Mình qua tech bữa giờ hơn 1 tháng rồi, thấy tech anh chị nhiệt tình vui vẻ. Nên cũng muốn ở lại. Thôi mình chọn tech luôn. Cảm ơn bạn nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,399
Thành viên mới nhất
donitamacfive88
Back
Bên trên