Đoàn kết của một đội ngũ bán hàng.

Mèo to xác

Verified Banker
Chào các anh/chị/em Bankers box. Hôm nay buồn quá lên viết vài dòng cùng mọi người.
Chủ đề là tình hình mất đoàn kết trong nội bộ kinh doanh.
Em tham gia vào mãng doanh nghiệp 1 ngân hàng cũng được hơn 3 tháng. Nói chung cũng được các sếp nói thằng này năng nổ. Chưa chê hay chửi cái gì. Mà lạ thay, ở các mãng khác, bank khác thường khi có nhân sự chính thức vào làm, sẽ phân bổ lại data khách hàng hoặc phân vùng địa bàn tiếp cận. Mãng thì chỉ có 4 anh em trong đó hổ trợ đã hết 1 người, chỉ có 3 người bán hàng, hoạt động khắp 1 vùng rộng lớn có mỗi 1 cái chi nhánh. Vậy mà trưởng mãng chẳng bao giờ chịu chia vùng khu vực, hay phân công lại data.
Phận em vừa vào làm, khách hàng kím có mà lúc đó chưa nắm quy trình, gửi cho người khác làm, giờ khách đó thành của họ luôn. Sau này thì cứ bị trưởng mãng kêu hổ trợ 2 người đi trước các công việc khách hàng của họ để học hỏi. Hổ trợ mãi,...ko có thời gian đi tiếp thị khách hàng, còn bị giấu nghề, sau một thời gian chịu đựng cũng bắt đầu nắm nhiều về cách thứ, song khách làm xong thì ghi lại cho 2 người kia. Cảm thấy ức chế. Dù là những người đã có thâm niên lâu năm ở Bank này (2-3 năm) nhưng xét cho cùng cũng là cùng bậc với nhau, vậy mà em cứ như ô sin cho người ta. Đôi khi lời ra tiếng vào, bảo vô làm 3 tháng trời chưa kiếm được khách hàng, nghe mà ức chế.
Do ko phân vùng cụ thể, nên anh em kinh doanh đôi khi đụng chạm nhau về khách hàng, gọi tắt là "tranh giành" ấy. Ngành này chắc các anh/chị ko lạ gì...
Giờ cũng chẳng biết làm sao bởi chủ yếu em thấy vấn đề là ở cách quản lý mãng chứ không phải ở chổ anh em bán hàng, bởi giấu nghề thì tâm lý ai cũng có ít hoặc nhiều....người ta chỉ thì mừng ko thì thôi cũng chịu chứ sao giờ. Phản ảnh với trưởng mãng rồi mà thí cũng ko thay đổi đc gì.
Giờ chẳng biết làm sao các bác ơi. Riết thái độ làm việc bị tác động hơi nhiều. Làm giùm người ta hoài sao mà nhiệt tình vs công việc cho đc...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên