Đền hợp đồng lao động STB

CrazyTurtle

Verified Banker
Như tiêu đề, e đã đệ đơn xin nghỉ tại STB, em kí hợp đồng chính thức từ tháng 2/2016. Em có nghe nói phải đền hợp đồng lao động đâu lên tới 60trđ. Em hiện khá lo lắng vấn đề này. Các a/c có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ cho em biết chút ít với. :(

Như tiêu đề, e đã đệ đơn xin nghỉ tại STB, em kí hợp đồng chính thức từ tháng 2/2016. Em có nghe nói phải đền hợp đồng lao động đâu lên tới 60trđ. Em hiện khá lo lắng vấn đề này. Các a/c có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ cho em biết chút ít với. :(
Bạn có thể chia sẽ lý do bạn quyết định rời khỏi Sacombank trong vòng 6 tháng không? Thực tế có rất nhiều bạn mong muốn được vào Sacombank làm việc đấy. Mình cũng vừa mới từ bỏ một cơ hội việc làm tại Sacombank cách đây 2 ngày.

Hù bạn thôi. Mình không rõ ràng lắm vì không ở trong bộ phận chuyên môn. Nhưng là người rất đa nghi nên mình cũng mò đọc đc vài cái hợp đồng của các ngân hàng. Rất chung chung và không chi tiết j cả. Chi tiết thì ở tận đâu cứ kêu theo phụ lục , cơ cấu của cơ quan. nên khả năng bị ràng buộc về tài chính của bạn k cao. Và theo kinh nghiệm thực tiễn làm bàn giao và thủ nghỉ cho vài người thì bạn sẽ bị bồi hoàn các chi phí sau :
- Phí khám sức khỏe.
- Phí đào tạo
-Thanh toán toàn bộ nghĩa vụ tài chính vs ngân hàng đó.
-các phí khác bạn đã nhận nhưng chưa hết kì sử dụng .
=> Vài triệu đến mười mấy triệu là hết đát rồi.

Đơn giản mà. Em cứ canh qua ngày 28 sau khi trả lương r tự động nghỉ. nói với sếp dc r. bởi vì nếu e làm thêm họ sẽ giữ lại tiền lương để cấn trừ vào chi phí bồi thường. Họ cũng không đòi em đâu. vì đó chỉ là hình thức. a cũng từng bị bắt bồi thường hơn 20tr ây. rút kinh nghiệm của a nhé.

đủ tháng lương rồi nộp đơn, trả lại bảo hiểm các khoản vay - thẻ ...của ngân hàng, bàn giao hồ sơ...rồi nghỉ

Bạn có thể chia sẽ lý do bạn quyết định rời khỏi Sacombank trong vòng 6 tháng không? Thực tế có rất nhiều bạn mong muốn được vào Sacombank làm việc đấy. Mình cũng vừa mới từ bỏ một cơ hội việc làm tại Sacombank cách đây 2 ngày.
Chia sẻ là tình hình hiện giờ của phòng mình làm hiện tại khá bi đát, nội bộ làm việc không được suôn sẻ thống nhất. Chưa kể giai đoạn này đang ôm vào Phương Nam nên lợi nhuận gần như rất thấp. 6 tháng đầu năm phòng mình không có thưởng :D. Môi trường làm việc thì ae cũng vui vẻ thân thiện và nhiệt tình nhưng tương lai để vực dậy trở lại một STB như xưa thì chắc có lẽ phải 3-5 năm nữa.

Đơn giản mà. Em cứ canh qua ngày 28 sau khi trả lương r tự động nghỉ. nói với sếp dc r. bởi vì nếu e làm thêm họ sẽ giữ lại tiền lương để cấn trừ vào chi phí bồi thường. Họ cũng không đòi em đâu. vì đó chỉ là hình thức. a cũng từng bị bắt bồi thường hơn 20tr ây. rút kinh nghiệm của a nhé.
Anh bồi thường cho người ta thật hả a @@

Thêm nữa anh cho em hỏi là. Nếu mình không thực hiện đền bù thì người ta có chịu đưa quyết định nghỉ việc có xác nhận cho mình không anh. Em sợ bên mới sẽ không tiếp nhận nếu không có những giấy tờ như quyết định cho nghỉ và sổ bảo hiểm từ đơn vị cũ. Đây là lần đầu nhảy việc nên em hơi lo lắng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên