Đầu tư cho nghề " kiểm toán nội bộ" trong Ngân hàng.

học trên trang web của ÚC chỉ khi nào bạn hoàn thành cấp độ cơ sở thôi( foundation level) sau đó bạn chuyển lên học cấp độ chuyên ngành( Professional level). Nếu bạn học trường liên quan tới kinh tế được miễn vài môn ở cấp độ cơ sở đó, còn về việc đăng ký cũng ko phức tạp lắm đâu chỉ cần có bảng điểm nếu bạn đang học đại học, CMTD, giấy khai sinh bản sao đi dịch thuật rồi công chứng tiếng anh gửi lại cho chị Huyền phòng 303 HVTC ở PHC nếu bạn ở HN. Nếu bạn ko vào được trang web thì bạn thử add nick của chị ấy xem, nick này có trên trang web mà "tuvancpa_hvtc". Vì chi phí bỏ ra khá lớn nên bạn cứ cân nhắc kỹ nếu học được thì học nhé ko tốn xiền lắm, cái gì cũng có giá của nó mà. Có gì thắc mắc bạn cứ comment trên diễn đàn, mình đang theo học giúp được gì mình sẽ giúp.:bz

Không biết có bạn nào trên diễn đàn UB đăng ký học CPA Australia chưa nhở? Nếu có liên lạc với mình để cùng trao đổi học tập nhé:bz

chào ban,
Cho mình hỏi hội thảo vẫn tổ chức vào 10.06.2012 và free chứ? Mình đã gửi thông tin qua mail kimoanh.hvtc48 nhé

Ơ m đọc mãi có thấy hội thảo nào đâu nhờ? :-/, có j hay cho t hóng với ;))
M bắt đầu kết cái CPAA với cách nc của bác CEO CPA toàn cầu ròi đấy :x
Cơ mà nếu học chắc sẽ cố gắng self-study chứ chưa đủ khả năng TC =(( :(

chào ban,
Cho mình hỏi hội thảo vẫn tổ chức vào 10.06.2012 và free chứ? Mình đã gửi thông tin qua mail kimoanh.hvtc48 nhé
Uhm có gì liên quan đến học tập các bạn cứ liên lạc với tớ, qua Ub và gmail cũng được:), biết gì tớ sẽ nhiệt tình trao đổi. Hội thảo là free bạn ạ, vẫn vào ngày 10.06.2012, đến đó có rất nhiều điều giúp các bạn đó đặc biệt là được nói chuyện với những CPA AUS member chính thức ( toàn mấy anh chị pro du học từ nước ngoài cả :D), có rất nhiều anh chị đã đi làm trong nhiều lĩnh vực TC- NH, CNTT, xây dựng,... đang tham gia học cũng đến đó trao đổi đó bạn. Hôm đó tớ bận ôn thi không biết có đến được không nhưng sẽ cố gắng sắp xếp thời gian, hy vọng được gặp chị và trao đổi cụ thể hơn ở đó:). Glad to meet you!

Ơ m đọc mãi có thấy hội thảo nào đâu nhờ? :-/, có j hay cho t hóng với ;))
M bắt đầu kết cái CPAA với cách nc của bác CEO CPA toàn cầu ròi đấy :x
Cơ mà nếu học chắc sẽ cố gắng self-study chứ chưa đủ khả năng TC =(( :(
Hi hi, " 1 ngày làm CPA" chị Ngọc Linh cũng đến ạ:), em cũng tới chị ạ, biết vậy chị em mình liên lạc với nhau từ trước nhưng do em bị ban nick 1 tháng nên không biết liên lạc với chị kiểu gì :(. Hì, nhìn cách nói chuyện của Ngài Alex Malley FCPA (Aust.), Tổng Giám đốc Toàn cầu CPA Australia giúp em nhận ra được rất nhiều điều về phong cách lịch sự, nhã nhặn, đôi khi hài hước của ông, có rất nhiều điều để học từ ông, chắc chắn khi nào khả năng tiếng Anh của em tốt em sẽ viết 1 bức mail tới ông :D
Nếu chị thích chứng chỉ CPA chị nên đăng ký ngay đi chị vì hình như hạn miễn phí 125$ AUS cho lệ phí nộp hồ sơ sắp hết rồi chị ạ, đăng ký từng môn mà chị, còn trẻ thì học hành còn dễ dàng, thời gian có chờ đợi ai đâu :)

Giờ mới thấy có cái topic này. Chạm đúng "nọc" luôn !
Nói chung là CPA Úc chủ yếu vẫn là self-studying chứ ko như ACCA-nhiều nơi mở lớp ôn luyện hơn. Nếu công việc hiện tại đòi hỏi quá nhiều thời gian mà ko thể sắp xếp để đi học ôn được thì CPA Úc vẫn là sự lựa chọn tốt. Nhưng với những ai lười lười, khả năng tự học ko ổn thì cũng hơi khó khăn đấy.
Bây giờ nhiều chứng chỉ nước ngoài quá: ACCA, CPA Úc, rồi mới đây thì có CIMA, rồi CMA, hay CFA. Nhiều lựa chọn quá mà ko biết nên lựa chọn học bằng nào hơn.

Học bằng nào hơn không phải là vấn đề trọng tâm, chủ yếu là nội dung kiến thức và có phù hợp với bản thân và quan trong nhất là bản thân "thích", phải thực sự "thích" và nhiệt huyết với nó, còn những chứng chỉ nước ngoài suy cho cùng nó chỉ là công cụ phục vụ cho nghề nghiệp để có thể vươn tới tầm quốc tế :D

PS:"I want to be the international auditor"

Lói thì lói thế thôi. Chứ cái bằng nào chả được PR rầm rộ với những "ưu thế vượt trội". Lại cả 1 đám tiền cũng kha khá đem đầu tư thì cũng phải cân nhắc kĩ lưỡng chứ. Thực sự "thích' và nhiệt huyết cũng chưa đủ, mà mình phải cân nhắc trong mối tương quan giữ chi phí bỏ ra và lợi ích thu lại, cân nhắc trong hoàn cảnh sau khi có tấm bằng đó với công việc mà mình nhắm tới.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên