HOT Dành cho những ai thi tuyển vào Sacombank 2017

Trang 2409

Thành viên
Mình chia sẻ chút kinh nghiệm của mình cho các bạn đã dự thi test hay phỏng vấn ở ngân hàng sacombank. m mới học việc nên chưa am hiểu về sacombank nhiều nhưng m muốn chia sẻ về quy trình thi và phỏng vấn của ngân hàng qua kinh nghiệp của m, m chia sẻ chút vì m cũng từng rất lo lắng và chờ đợi như các bạn.
M nộp hồ sơ online vào tháng 4, đến ngày 10/5 thì đi thi test ( nhận đc qua tin nhắn điện thoại). ngày 3/6 m đi phỏng vấn ( cuộc gọi trực tiếp, ko qua mail). Sau phỏng vấn đc gần nửa tháng thì m nhận được cuộc gọi của a bên hội sở ( cũng là ng phỏng vấn m qua wc) thông báo m phù hợp với ngân hàng và yêu cầu m bổ sung hồ sơ.
Sau bổ sung hồ sơ 10 ngày thì bên NH gọi điện kêu m đến làm thủ tục và hiện tại m đang học việc tại NH.
Nếu các bạn đậu thường Nh sẽ liện hệ trực tiếp chứ ko thông qua mail, nên những bạn nhận đc mail cũng đừng quá hi vọng nhiều và nên tìm cho m cơ hội mới tốt hơn.
Chúc các bạn thành công.

canhle

Thành viên
mình phỏng vấn xong được 1 tuần rồi mà chưa thấy mail hay gọi điện thì có hy vọng đậu đc k bạn ???

Trang 2409

Thành viên
mình phỏng vấn xong được 1 tuần rồi mà chưa thấy mail hay gọi điện thì có hy vọng đậu đc k bạn ???
thế thì mới mà bạn, bạn vẫn chưa nhận đc mail thì hãy hi vọng nhé, ráng thêm 1 tuần nữa. :)

hienvu283

Thành viên
tất cả các cuộc gọi của sacom đến bạn đều số máy bàn hay số dd thế bạn

E ni nô

Thành viên
mình pv cách đây 25 ngày ko nhận được mail cug ko nhận được cuộc gọi dt
tạch tạch

Trang 2409

Thành viên
mình pv cách đây 25 ngày ko nhận được mail cug ko nhận được cuộc gọi dt
tạch tạch
hì hì m cũng ko rõ, như trường hợp của m là chung đấy, thường nếu đậu thì sẽ như vậy, còn ko thì tớ ko bít :3

Trang 2409

Thành viên
tất cả các cuộc gọi của sacom đến bạn đều số máy bàn hay số dd thế bạn
số máy bàn tại hội sở sacombank. à bạn cẩn thận nhé, m có a bạn làm trong NH khá lâu năm a ấy cảnh báo là chỉ nhận và tin những cuộc gọi như vậy, còn ngoài ra ko nên tin

thuthaobui

Thành viên
Bạn ơi. Mình test ngày 17/6 cuối ngày có kết quả. Ngày 19/6 mình phỏng vấn. Đúng 2 tuần sau mình nhận được mail trả lời kết quả là mình vượt qua vòng phỏng vấn, chúng tôi sẽ sắp xếp lịch cụ thể và thông báo cho bạn trng thời gian sớm nhất. Liệu mình có được k, vì họ k gọi điện. Liệu đc thì có lâu k bạn

E ni nô

Thành viên
hì hì m cũng ko rõ, như trường hợp của m là chung đấy, thường nếu đậu thì sẽ như vậy, còn ko thì tớ ko bít :3
sao ko cho biết sơm trời nếu rớt thì cũg cho cái mail an ủi chứ ngày nào cũg dô mail xem có rớt ko..mà cũg ko nhận được đt..nản

canhle

Thành viên
Bạn ơi. Mình test ngày 17/6 cuối ngày có kết quả. Ngày 19/6 mình phỏng vấn. Đúng 2 tuần sau mình nhận được mail trả lời kết quả là mình vượt qua vòng phỏng vấn, chúng tôi sẽ sắp xếp lịch cụ thể và thông báo cho bạn trng thời gian sớm nhất. Liệu mình có được k, vì họ k gọi điện. Liệu đc thì có lâu k bạn
bạn phỏng vấn ở chi nhánh nào thế. Sao thấy nhiều bạn bảo nhận được mail là tạch nhỉ

Featured resources

Featured resources