HOT Cùng Bàn luận Ngân hàng xây dựng ( VNCB)

mai mình đc gọi đi thi ngân hàng xây dựng. mà thấy thông tin mù mờ quá các bạn có ai làm ngân hàng này rồi. cho mình ít kinh nghiêm thi cử ngân hang này vơi, còn chế độ lương thưởng nữa. k biết thế nào? mong mọi người đóng góp thông tin. cảm ơn mọi người nhiều nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vncb ma la ngan hang cua nha nuoc thi chac da co han 1 topic thi cu ve no rui! that toi nghiep cho nhg nguoi hoc ngan hang ma kien thuc qua nong can!

Thôi nào, hạ nhiệt tí nào mọi người. VNCB là NH Xây dựng, trc đây tên là Trustbank (NH Đại Tín). Đây là 1 trong các NH yếu kém fai tái cơ cấu, sau khi cơ cấu thì tập đoàn Thiên Thanh (hình như là tập đoàn về lĩnh vực vật liệu XD) lên nắm phần lớn cổ phần (khi còn tên Trustbank thì hình như nó cũng nắm cổ phần, nhưng ko ra mặt).
Còn cái 6 cổ đông nhà nước bạn nào ghi lên thì bình thường thôi bạn, vì 6 cổ đông nhà nước nhưng nếu nắm ít cổ phần thì cũng thế thôi, ko thể gọi là NHTM quốc doanh hay của Nhà nước đc. Ví dụ, NH Đông Á cũng có phần vốn của Thành ủy TPHCM đấy, Thành ủy còn dc cử người tham gia HĐQT cơ, nhưng ko thể gọi NH Đông Á là NH "của Nhà nước" hay "NHTM quốc doanh" đc :D
Tình hình VNCB này thì khá kín tiếng, ở UB cũng ít thấy mem nào đang làm ở đây, cũng ít topic tuyển dụng nên ko rõ tình hình. Chỉ có điều hình như là NH này đang huy động LS cao đấy, chứng tỏ là thanh khoản và hoạt động cũng đang có vấn đề sau sáp nhập :D

Cho mình hỏi có bạn nào biết gì về thông tin lương và chế độ đãi ngộ bên ngân hang VNCB này không? hôm trước mình cũng đi test, sau đó đc gọi đi pv. lúc pv thấy họ không hỏi gì nhiều nên mình nghĩ mình tiêu rồi, nhưng đâu ngờ nó gọi đi làm. Hôm mình thi là thi bên Q10 chổ trung tâm đào tạo của nó và pv là ở PGD Hồ Hảo Hớn. giờ mình không biết chế độ bên này như thế nào?? Mà ngân hàng này đúng là của Trustbank, sau khi nhà nước yêu cầu tái cơ cấu thì ngân hàng này đổi tên thành VNCB, cổ đông lớn là nhà nước. Đây là ngân hàng định hướng về ngành xây dựng như các gói hỗ trợ bất động sản, xây dựng công, ... Các bạn có thể tìm hiểu thêm về nó những điều này mình cũng tìm trên mạng. mong có bạn nào làm bên này rồi. Mình không biết chế độ nó có giống như những ngân hàng nhà nước khác không? :D:D:D

Sao bạn được gọi đi tuyển vậy
Đâu có tin đăng tuyển của ngân hàng này nhỉ :3
lúc mình đi thi tuyển có hỏi bên này nó nói 1 năm chỉ tuyển 2 lần là tối đa. Năm nay thì tuyển có 1 lần. Nó vẫn đăng tin trong web của vncb đó nhưng chờ dài cổ nó mới tập trung thi tuyển 1-2 lần 1 năm. mình gửi hồ sơ từ hồi tháng 12/2013 mà giờ mới đc gọi đó. Thi đông kinh khủng, vào thi test cứ như đi thi đại học. PV cũng đông lắm. Nói chung là rất nghiêm túc và gắt gao tuyển chọn. hehe

thứ 4 này mình test bên VNCB mọi người cho mình hỏi hình thức test bên đó thế nào vậy, vị trí làm việc phòng quản lý tín dụng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,501
Thành viên mới nhất
mokatamtamcq
Back
Bên trên