Agribank [CỰC HOT] Agribank tuyển dụng 969 lao động trên TOÀN HỆ THỐNG năm 2016 [01.11-05.11.2016]

Cho e hỏi khoảng bjo thì thi viết ạ? TÍN DỤNG thì nên ôn những phần j hả a Cóc và mnguoi? E chỉ tự tin thi kế toán nhưng CN ko tuyển kế toán nên chưa có hướng ôn tập tnao cho chuẩn?!?! E cảm ơn cả nhà!

Anh Coc cho em hỏi là cái Sơ yếu lý lịch đánh máy được không ah ?
SYLL nên viết tay em nhé. Em định đánh máy là down bản mềm trên mạng về đánh xong in ra à? Dù là bản có sẵn trong bộ hồ sơ hay bản tải về trên mạng thì cũng nên viết tay em nhé. Phiếu dự tuyển thì có thể đánh máy, sau đó in ra, ký tên & dán ảnh. Cẩn thận nhất thì phiếu dự tuyển cũng nên có 1 bản viết tay, dự phòng chi nhánh bắt bẻ.

Cho e hỏi khoảng bjo thì thi viết ạ? TÍN DỤNG thì nên ôn những phần j hả a Cóc và mnguoi? E chỉ tự tin thi kế toán nhưng CN ko tuyển kế toán nên chưa có hướng ôn tập tnao cho chuẩn?!?! E cảm ơn cả nhà!
Dự kiến 11/11 khu vực đầu tiên sẽ thi em ạ. Các khu vực thi cách nhau 2-3 ngày. Như vậy lịch thi sẽ trong khoảng 11-23/11. Thi tín dụng thì em ôn:

- Các VBPL cần thiết cho 1 cán bộ tín dụng: quy chế cho vay, TSĐB,...
- Kiến thức về tín dụng, NHTM, TCDN: cả lý thuyết và bài tập
- Một số kiến thức thực tế liên quan đến công việc của 1 cán bộ tín dụng

Em có thể tham khảo đề thi các năm trước để định hình đề thi, bám vào các mảng kiến thức Agribank hay ra và mở rộng ôn tập nhất có thể.

Mọi người cho e xin ít kinh nghiệm đơn xin việc viết tay với ạ! Phải viết thế nào cho chuẩn ạ? E chưa có kinh nghiệm lắm :(
Em viết theo kiểu đơn từ, kính thưa kính gửi đầy đủ, nêu ra thông tin cá nhân, biết thông tin tuyển dụng qua đâu, nguyện vọng như nào, có những yếu tố gì phù hợp với vị trí, mong sớm nhận được phản hồi từ ngân hàng (hoặc muốn được tham gia các vòng tuyển dụng trong thời gian tới), cảm ơn. Phía cuối là địa điểm ngày tháng năm, ký và ghi rõ họ tên là được.

Nhớ năm ngoái mình cũng đi thi, đỗ rồi nhưng cuối cùng lại không chọn Agribank. (m ko có người nhà liên quan gì trong đó luôn)
Các bạn năm nay cứ tự tin mà đi thi nhé. Cocc chắc cũng có những vẫn phải thi bình thường như chúng ta thôi, làm tốt thi tốt thì vẫn đỗ tốt.
Bạn ơi cho mình hỏi tý, pv sơ tuyển có hỏi nhiều về kiến thức chuyên ngành k nhỉ, mình dân ngoại đạo định thi thử xem tn :)

anh @cocghe266 ơi cho em hỏi là chưa có bằng tốt nghiệp nhưng chắc chắn sẽ có trong tháng 1 năm sau thì có thể đăng ký dự thi được không anh.em cám ơn anh

Em viết theo kiểu đơn từ, kính thưa kính gửi đầy đủ, nêu ra thông tin cá nhân, biết thông tin tuyển dụng qua đâu, nguyện vọng như nào, có những yếu tố gì phù hợp với vị trí, mong sớm nhận được phản hồi từ ngân hàng (hoặc muốn được tham gia các vòng tuyển dụng trong thời gian tới), cảm ơn. Phía cuối là địa điểm ngày tháng năm, ký và ghi rõ họ tên là được.
Anh ơi mẫu đơn xin việc mình dùng luôn mẫu đơn có trong hồ sơ xin việc được không anh??

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,449
Thành viên mới nhất
Nguyenphuhai199
Back
Bên trên