Cty tài chính với Ngân Hàng??

CC124137

Verified Banker
Tản mạn chút về công việc của em hiện tại. Làm Fe Credit được 7 tháng, vừa đc set chính thức cơ mà chế độ đải ngộ không được "cao" cho lắm.
Lương lậu thì cũng tầm 6~7tr.
Giờ có mail thi tuyển bên Sacombank, mấy anh chị đi trước tư vấn hộ em xem là có nên nhãy việc không?
Bên sacombank e ứng tuyển vị trí quan hệ khác hàng, mà giờ chưa ôn đc gì hết. Sẵn anh chị nào có tài liệu hoặc có nguồn đề thi cho em xin với

Tản mạn chút về công việc của em hiện tại. Làm Fe Credit được 7 tháng, vừa đc set chính thức cơ mà chế độ đải ngộ không được "cao" cho lắm.
Lương lậu thì cũng tầm 6~7tr.
Giờ có mail thi tuyển bên Sacombank, mấy anh chị đi trước tư vấn hộ em xem là có nên nhãy việc không?
Bên sacombank e ứng tuyển vị trí quan hệ khác hàng, mà giờ chưa ôn đc gì hết. Sẵn anh chị nào có tài liệu hoặc có nguồn đề thi cho em xin với
Fe Credit nhé. Sacom ko còn tốt. Mà tình hìnn thị trường tín dụng bây giìw e nên làm bán lẻ cho các cty như Home Credit sẽ có tiền đồ hơn

Vì sao ở cty tài chính bây giờ lại có tiền đồ hơn vậy a/c?

Em cũng nghỉ Cty tài chính sau này không có hướng đi lên. Với lại ông bà ta trước giờ vẫn quan niệm ngân hàng là sang chãnh mà

Em cũng nghỉ Cty tài chính sau này không có hướng đi lên. Với lại ông bà ta trước giờ vẫn quan niệm ngân hàng là sang chãnh mà
Nếu bạn chịu được áp lực cao. Thật sự yêu thích làm bên ngân hàng dù có khó khăn j cũng không nãn chí thì bạn cứ chuyển sang. Còn sang chảnh bạn nói chỉ là cái nhìn bề ngoài,, bên trong mới quan trọng......:D. Vấn đề lương thì mình ko rành lắm, có thể bạn hỏi ý kiến mấy tiền bối có kinh nghiềm chinh chiến khác. Chúc bạn thành công với lựa chọn của mình. ;);)

Ngân hàng chỉ đc cái mác chả để làm gì cả, lương thì loanh quanh 8-12 củ với các ngân hàng tầm lớn, 7-10 củ với các ngân hàng tầm trung, các ngân hàng thấp hơn ko nói nhưng chịu chỉ tiêu áp lực doanh số khá nặng, ngoài ra còn 1 đống thứ việc linh ta linh tinh khác, về thì trễ, tính tổng thời gian làm mà chia ra tiền thì chả hơn đc những nghề khác đâu, nếu bạn thích oai thì vào làm cũng đc, mà bank giờ thì oai gì nữa :D

Chia sẻ với bạn là bạn nên tìm hướng chuyển sang bank chính thống
Làm việc tại các Cty tài chính, mình chưa nói đến chuyện đãi ngộ hay tiền đồ, nhưng chắc chắn bạn không học hỏi được gì nhiều, không tích lũy được kiến thức, kinh nghiệm cũng như mối quan hệ.
Goodluck (y)

Anh mình thi NH mấy lần không đỗ, giờ làm An ninh(Bảo vệ) lương 15tr cao hơn cả mình, nhưng bố mẹ vẫn bứt rứt vì cv của con thấp kém.

Anh mình thi NH mấy lần không đỗ, giờ làm An ninh(Bảo vệ) lương 15tr cao hơn cả mình, nhưng bố mẹ vẫn bứt rứt vì cv của con thấp kém.
Mình nghĩ nghề nào cũng chân chính hết. Bảo vệ lương cao ổn định thì đâu có gì là thấp kém. Có thể anh cực thân tí nhưng đổi lại ko áp lực, sống vui vẻ với gia đình có xu hướng sống thọ nữa là khác. Còn nhân viên ngân hàng được cái mác sang trọng nhưng có mang lại lợi ích gì đâu bạn, thu nhập chưa chắc được 15tr, đổi lại vừa cực thân ( tùy vị trí), áp lực cao biết đứt bóng h nào hok chừng :D:D:D. Tóm lại có việc làm có lương cao mà nhẹ nhàng đầu óc là hạnh phúc hơn cơ số người rồi bạn ơi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên