Con đường vào Ngân Hàng

ninhhoa_213 Uk thì ví dụ em không có mấy cái bằng đấy sao em nộp hồ sơ vào NH đc, còn thì test, pv lúc đó là lúc em thể hiện năng lực của mình chứ không dựa trên mấy cái bằng được nữa rồi. Chị thấy thành tích học tập của em tốt mà mới học xong chỉ cần hệ thống lại chút là ok. Lúc nào đỗ NH báo chị chúc mừng nha :)

blue1014 Ai cũng lo là chỉ sợ bạn thất nghiệp mà giờ bạn nói có quá nhiều lựa chọn không biết chọn cái nào. Lựa chọn là do bạn mà đừng vì làm vừa lòng ai đó mà đánh mất bản thân mình. Tự nhiên thấy mình triết lý ghê ta :D

Giá mà nhà chồng mình đọc được bài này, suốt ngày chê bai mình làm Ngân hàng tư nhân, yêu cầu nhà đẻ phải bỏ tiền chạy việc vào Nhà nước làm cho ổn định, với mức lương 2.8tr
Thật ra cũng có thể là gđ chồng thấy chị làm vất vả nên mún vào nhà nước cho nhàn. Cần phải nói chuyện rõ ràng với ck chị ak, mình còn trẻ còn muốn phấn đầu chứ mai mốt có tí tuổi sức ỳ lớn chẳng cần giục cũng tìm chỗ mát nghỉ ngơi thôi :)

Thật ra cũng có thể là gđ chồng thấy chị làm vất vả nên mún vào nhà nước cho nhàn. Cần phải nói chuyện rõ ràng với ck chị ak, mình còn trẻ còn muốn phấn đầu chứ mai mốt có tí tuổi sức ỳ lớn chẳng cần giục cũng tìm chỗ mát nghỉ ngơi thôi :)
chuẩn rồi chị ạ. sau này có thể em cũng mong muốn được ỏn định, nhàn hạ nhưng hiện tại thì chắc chắn là không rồi. bây giờ còn trẻ mà đã muốn nhàn hạ, muốn hưởng thụ, không muốn phấn đấu thì sau này ko có chuyện được nhàn hạ, được hưởng thụ. bây giờ không cố gắng, nỗ lực, phấn đấu thì sau này lấy gì mà ngồi hưởng thụ đây. hiện tại mục tiêu của em là tìm ra công việc mà mình yêu thích, phù hợp vs mình, rồi khi tìm được rồi sẽ phấn đấu để có chức vị, có thu nhập đảm bảo cho cuộc sống. việc em chọn ngành ngân hàng ko hoàn toàn là vì nó phù hợp chuyên ngành mà em học, đơn giản là muốn thử sức, xem nó có phù hợp với mình, mình có thực sự yêu thích nó hay không thôi :)
rất vui vì gặp được nhiều bạn có cùng tâm sự, cùng tình trạng giống như mình thế này :D

Mình yêu Ngân hàng muốn chết đi đc ý :v Muốn vào NH kinh khủng khiếp, mặc dù cũng thừa biết nó rủi ro, khắc nghiệt ntn, nhưng kệ, bao nhiêu ng làm đc, m cũng thử chứ, yên tâm ko thất nghiệp đâu, @@ @@ @@

coldboy91_hvnh Điều khó khăn nhất là xác định mục tiêu nhưng khi có mục tiêu rồi vẫn biết sẽ còn khó khăn nhưng cái khó nhất đã qua rồi. cứ thẳng tiến em ạ.

mục tiêu thì rõ rồi chị ah, em cũng biết là sẽ còn nhiều khó khăn hơn nữa. nhưng mà bây giờ em nghĩ chẳng có khó khăn nào là lớn nhất cả, mình vượt qua cái này thì lại tiếp đến cái khác, quan trọng là mình có động lực, có niềm tin để vượt qua tất cả. việc quyết định ngỉ công việc hiện tại cũng là một quyết định khó khăn của em rồi, nhưng em không cảm thấy hối tiếc. giữa việc từ bỏ công việc hiện tại với việc sau này ngồi tiếc vì ngày đó mình dám ngĩ nhưng không dám làm, em vẫn sợ việc sau này sẽ thấy tiếc hơn :)

mục tiêu thì rõ rồi chị ah, em cũng biết là sẽ còn nhiều khó khăn hơn nữa. nhưng mà bây giờ em nghĩ chẳng có khó khăn nào là lớn nhất cả, mình vượt qua cái này thì lại tiếp đến cái khác, quan trọng là mình có động lực, có niềm tin để vượt qua tất cả. việc quyết định ngỉ công việc hiện tại cũng là một quyết định khó khăn của em rồi, nhưng em không cảm thấy hối tiếc. giữa việc từ bỏ công việc hiện tại với việc sau này ngồi tiếc vì ngày đó mình dám ngĩ nhưng không dám làm, em vẫn sợ việc sau này sẽ thấy tiếc hơn :)
Người thành công là người dám nghĩ dám làm chứ đừng nghĩ rồi lại để đấy nhưng làm gì thì làm cũng phải cân nhắc, không mai mốt lại phải thốt lên:" Giá mà.." Chị tin em sẽ thành công!

Mình cg giống bạn. Đã từng ước mơ vào ngân hàng. Lúc sv thì thực tập tại ngân hàng.sao đó thi 2 lần vào các ngân hàng đều ko đậu. Ko nản chí, đến lần thứ 3 mình đã thành công. Nếu thực sự bạn coa ước mơ và đam mê hay theo đuổi nó.thnh công sẽ tìm đến bạn. Chúc các bạn hoàn thành được tâm nguyện của mình

Mình yêu Ngân hàng muốn chết đi đc ý :v Muốn vào NH kinh khủng khiếp, mặc dù cũng thừa biết nó rủi ro, khắc nghiệt ntn, nhưng kệ, bao nhiêu ng làm đc, m cũng thử chứ, yên tâm ko thất nghiệp đâu, @@ @@ @@
Bạn này muốn vô NH khủng khiếp luôn?! hihi nói thật là bây giờ NH không còn ngon như xưa nữa đâu. lương thưởng cũng bèo bọt lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên