Có nên thực tập tại vị trí admin tại HSBC hay không?

Các a chị góp ý jum e, tình hình là e đã tốt nghiệp ngành tài chính Ngân hàng và đang đi xin việc tại các NHTM. Hôm nay e được kiu đi làm thực tập tại vị trí admin cho HSBC security, em lên mạng tìm hiểu thì ngta bảo rằng vị trí này ko học hỏi được nhiều. Em đang băn khoăn không bik nên xin việc típ tại các NH hay chấp nhận thực tập tại HSBC ( thời gian thực tập là 3 tháng). Các anh chị góp ý giùm e với.
Thanks ^^

thứ 1: bạn nên cân nhắc xem thực tập ở chỗ đó bạn sẽ đc làm những gì. Mình cũng đang thực tập ở 1 bank canada nhưng được làm nghiệp vụ giống hệt mọi ng ở đó, cũng kiêm luôn admin nhé.
thứ 2: ở đó thực tập có lương ko. hihi có thì tốt còn ko có nhưng học đc nhiều thì cũng nên cân nhắc.
thứ 3: trong thời gian thực tập đó bạn có được tự do đi nạp hồ sơ và đi pv chỗ khác ko.
anyway, tớ thấy chỗ tớ thực tập học hỏi đc rất nhiều và chế độ cực kỳ tốt. đi pv chỗ khác bạn cũng sẽ đc ưu tiên hơn nếu đã thực tập tại các NH nc ngoài đấy, cứ ba hoa bốc phét vai trò của mình ở đó nhiều vào.
gluck !

Chào bạn,mình cũng được gọi đi interview phòng Costudy and Clearing o HSBC... Không biết được nhận không nữa?...Bạn có kết quả chưa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,599
Thành viên mới nhất
blackmerch1
Back
Bên trên