Có nên nhảy việc khi lương trên 12tr/tháng ko?

Thienphuoc1122

Thành viên hóng hớt
Chào các bạn !
Mình phân vân như vậy cũng vì mình giờ đã gần 28t rồi (1989) nhưng cv vẫn chưa ổn định.
Hiện mình đang làm field cho 1 ngân hàng A ,công việc chỉ có mỗi gọi KH chốt hồ sơ do các bạn điện thoại viên sales,rồi chạy tới chỗ KH nhận hồ sơ về giao cho các bạn đó (đôi khi cũng có tự làm hsơ gửi thẩm định).
Do mình cũng siêng chạy (và có phần thủ đoạn tí) nên thu nhập mình điều và trên 12,5tr/tháng (sao kê).
Có lẽ thu nhập như vậy là ngưỡng mơ ước của các bạn mới ra trường nhưng hễ nghĩ đến cái nhận đc và cái mình mất đi thì thấy lo lắng thế nào đó....Nghiệp vụ thì chẳng có thứ gì, kinh nghiệm sales cũng ko..... chứ đừng nghĩ đến cơ hội thăng tiến.
Bây giờ mà mình sang NH khác làm KHCN thì chắc tự chạy ko nổi đâu, nhờ các bạn sales bên này giới thiệu KH phụ thì may ra. (mà ko biết có pass nổi NH # ko nữa )
Ko lẽ mình cứ làm hoài vậy thì sau này sao mà ngóc đầu lên nổi đây? Những nghĩ đi NH khác mà lương cứ 6-7 tr mỗi tháng là cũng ko biết lấy tiền đâu mà cưới vợ đây?! :((
Hay mình gắng tiếp tục làm rồi cóp số vốn sau này nhảy ra tự kinh doanh đc ko?Mình cứ lẫn quẩn hướng suy nghĩ này thôi.Mong các bạn góp ý chân thành.
Cảm ơn!

Cái gì cũng có sự đánh đổi bạn ah, hiện tại công việc của bạn không chịu nhìu áp lực doanh số mức lương cao tuy nhiên không đem lại sự sáng tạo, học hỏi và kinh nghiệm. 28t mình nghĩ cũng còn sớm để thay đổi nếu bạn khẳng định muốn làm vị trí khác để có kinh nghiệm để còn bước xa hơn thì nên đổi, còn cứ theo vị trí này thì đến 1 lúc cũng fai chuyển và fai làm lại từ đầu

Cái gì cũng có sự đánh đổi bạn ah, hiện tại công việc của bạn không chịu nhìu áp lực doanh số mức lương cao tuy nhiên không đem lại sự sáng tạo, học hỏi và kinh nghiệm. 28t mình nghĩ cũng còn sớm để thay đổi nếu bạn khẳng định muốn làm vị trí khác để có kinh nghiệm để còn bước xa hơn thì nên đổi, còn cứ theo vị trí này thì đến 1 lúc cũng fai chuyển và fai làm lại từ đầu
Mình cũng thử đi pvấn các bank khác nhưng mỗi khi mình nói thật về cv của mình là y nhưng rằng ko thấy hồi âm sau đó. :(
Mình có pass vài chỗ nhưng ai cũng hỏi lương bên này cơ bản chỉ 4tr-5tr thôi e làm đc ko?......Và dĩ nhiên là.....
đúng là lương cao.
nhưng sn 1989, thì mới 25 tuổi tây (26 tuổi ta), sao bác bảo gần 28 luôn vậy (số 28 có ý j k, hay là điềm báo đề về chiều nay :D )
Mình mới qua SN hôm wa mà ! Tính là 27t ta rồi ! Nói gần 28t là đúng rồi mà ! :D Mà nói vậy để cho các bạn dễ hình dung mình sắp qua cái thời đầy nhiệt huyết,hoài bão và hi vọng rồi đó ! o_O

89 thì cứ bay nhảy đi bạn. Nhưng có lẽ bạn nên nghĩ lại cách nói khi họ phỏng vấn về mức lương và công việc. 12tr/tháng thì bây h khó kiếm NH trả lương cỡ đó cho vị trí QHKH lắm. Mà NH họ trả thấp quá thì họ sẽ sợ bạn nhảy việc sau khi pass. Có lẽ bạn nên nói 1 mức lương vừa phải hơn chăng. Công việc cũng thế, có lẽ bây h bạn cố gắng tự đi tìm kiếm hồ sơ để phát triển KH thử xem. Còn nếu công việc của bạn đòi hỏi fai ngồi ở văn phòng nhiều, ko có thời gian đi tìm kiếm KH thì cũng sẽ khó cho bạn nhé.

Đứng trước lựa chọn nên rẽ ngã nào thật khó khăn, mình cũng giống bạn, chỉ khác là mình đã lên cung rồi ko thể ko bắn được vậy. Vừa buồn nhưng lại hi vọng.....
Lên lộ trình, mục tiêu cả rồi và tìm một con đường làm sao để đi tới nó mới là quan trọng!
Và làm bất cứ việc gì chung quy lại vẫn là kiếm tiền mà thôi...... Lý tưởng của mình là kiếm thật nhiều tiền sau đó an nhàn về già, ít nhất phải có 1 khoản tự tin trước khi " về hưu". Nếu không tiết kiệm được thì hãy kiếm hơn số tiền bạn tiêu.
Đấy, mục tiêu là không chết đói khi về già, có tiền cho con học trường quốc tế :d là mục tiêu tối thiểu của mình. Chọn một công việc ổn định hay là con đường nào cũng phải đi đến điều ban mong mỏi, là một mục tiêu, lý tưởng. ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122
Back
Bên trên