Có nên làm chuyên viên QHKH mảng doanh nghiệp?

finpeo

Thành viên
Mình thi tuyển chuyên viên thanh toán quốc tế Ocean Bank, điểm thi viết cao nhất, điểm phỏng vấn ấn tượng nhất nhưng họ offer mình làm chuyên viên quan hệ khách hàng khối DOANH NGHIỆP. Họ bảo kết quả mình tốt nhưng có một bạn kia có kinh nghiệm làm ở OB được 1 năm rồi nên ưu tiên bạn đấy hơn. Họ bảo trường hợp của mình bỏ thì uổng nên rất muốn mình qua Qhkh Doanh nghiệp. Mình có trình bày vị trí này có đặt chỉ tiêu bla bla nhưng họ bảo bao gồm nhiều việc không riêng gì sale, mình ngồi nói chuyện cũng lâu lắm, gần 45p, họ có vẻ tha thiết mình về làm với họ. Mình sinh viên mới ra trường chưa đi làm đâu nhưng không thích vị trí này lắm, theo mọi người có nên thử thách bản thân xí không?
Mình có người quen làm OB, người quen bảo là giám đốc phỏng vấn mình rất thích mình, lăn tăn sẽ chọn ai vào ttqt, vị trí này chỉ chọn 1, mình thi tốt nhưng k kinh nghiệm nên cô giám đốc tạo điều kiện cho mình qua mảng khác :((
Mình đau đầu quá, họ bảo mai gọi lại trả lời cho họ :(

nếu chưa làm ở đâu thì cứ làm đi bạn ah, mảng doanh nghiệp cho nhiều kiến thức và kn lắm, làm ko đc thì nghỉ thôi, trong thời gian làm bạn vẫn có thể thi chỗ khác mà

Thấy gọn lẹ lắm 14/11 thi viết, 24/11 kêu đi pv, sáng 28 pv, trưa gọi cho mình chiều lên trao đổi lại, mình tưởng vị trí kia ok rồi thế ra lại offer CV QHKH Doanh nghiệp, nhà mình bảo Ocean bank tuyển cv qhkh nhiều, đi sale cho nó chứ có làm gì đâu :( có ai có kn rồi mô tả cv rõ hơn được không ạ, chứ nghe đi sale nhậu nhẹt thấy cũng ơn ớn, mình là girl vừa ra trường thôi

Mình thấy bạn nên hỏi những bạn làm ở NH đó để biết cụ thể công việc thế nào. Mình cũng làm doanh nghiệp, ở chỗ mình thì mình thấy khá là ổn, học hỏi được rất nhiều, công việc dĩ nhiên là nhiều và áp lực (có nhiều cái áp lực còn ghê gớm hơn cả chỉ tiêu :D )
Nhưng bù lại mình thấy mình cũng phù hợp, học hỏi và mở rộng thêm mối quan hệ, cũng tốt. Hehe, được cái chỗ mình làm DN nhưng con gái thì sướng lắm, con trai mới phải đi nhậu nhẹt tiếp khách thoai :D

Vij trí được va vấp nhiều nhất, đem lại kinh nghiệm nhiều nhất cho sinh viên mới ra trường mình nghĩ là QHKH DN bạn ạ, chứ QHKH CN thông tin bạn được tiếp xúc nó đơn giản vì nhu cầu của nó chỉ là nhu cầu cá nhân thôi, tài sản đảm bảo cũng dễ thẩm định hơn DN, tiếp xúc với DN được tiếp cận thông tin nhiều luồng khác nhau, nhiều mối quan hệ, nhiều lĩnh vực, để đánh giá tình hình tài chính của 1 dn chắc chắn sẽ khó hơn so với KHCN rồi. Bạn mình làm QHKH ở VP bank mà cũng có phải đi nhậu nhẹt đâu :3
Nói chung k ai cho không ai cái gì đâu bạn :) Nhưng nếu xác định lấy kinh nghiệm thì mình nghĩ bạn nên chọn ngân hàng nào có chương trình đào tạo tốt nhất, theo mình thì sacombank và ACB đào tạo khá bài bản và tốt, bạn thử tham khảo rồi apply ở mấy ngân hàng này xem. đã hi sinh thì phải hi sinh cho cái gì xứng đáng b ạ :)

Vij trí được va vấp nhiều nhất, đem lại kinh nghiệm nhiều nhất cho sinh viên mới ra trường mình nghĩ là QHKH DN bạn ạ, chứ QHKH CN thông tin bạn được tiếp xúc nó đơn giản vì nhu cầu của nó chỉ là nhu cầu cá nhân thôi, tài sản đảm bảo cũng dễ thẩm định hơn DN, tiếp xúc với DN được tiếp cận thông tin nhiều luồng khác nhau, nhiều mối quan hệ, nhiều lĩnh vực, để đánh giá tình hình tài chính của 1 dn chắc chắn sẽ khó hơn so với KHCN rồi. Bạn mình làm QHKH ở VP bank mà cũng có phải đi nhậu nhẹt đâu :3
Nói chung k ai cho không ai cái gì đâu bạn :) Nhưng nếu xác định lấy kinh nghiệm thì mình nghĩ bạn nên chọn ngân hàng nào có chương trình đào tạo tốt nhất, theo mình thì sacombank và ACB đào tạo khá bài bản và tốt, bạn thử tham khảo rồi apply ở mấy ngân hàng này xem. đã hi sinh thì phải hi sinh cho cái gì xứng đáng b ạ :)
Thì mình được offer mảng doanh nghiệp mà

Ban oi lam QHKH DN phai lam vcb,bidv,vietin moi dung la nhieu kinh nghiem,acb va sacom da phan la SME thoi

mình là sv mới ra trường, bảng điểm cũng k đẹp, cũng chưa có kinh nghiệm gì nên k với đc VCB với BIDV đâu, 2 ông lớn này khủng quá, ước mơ của mình là vào làm việc ổn định 1 trong 2 ông này :v :v :v
Vietin cũng k với tới được. Mình định hướng vào ACB chỉ là bước đệm thôi, chủ yếu là muốn được đào tạo, có kinh nghiệm ổn ổn rồi ta lướt thôi :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên