Có nên đổi sang nghiệp vụ khác ở Bank khác

tieudaosi

Verified Banker
Mình định chuyển sang bank khác ở vị trí khác với vị trí hiện tại, nhưng còn đg phân vân chưa biết chuyển qua sẽ thế nào, mình lo không thích ứng được, dù mình đã có kinh nghiệm làm bank 4 năm nhưng chỉ là lính lác, sang bank khác định ứng tuyển vị trí lãnh đạo.

cho mình hỏi luôn là LienVietBank gọi là chuyên viên thì lương có phải cũng là chức danh nhân viên ở bank khác hay không, lương chế độ , môi trường của bank này thế nào?

Anh chị nào banker LienvietPost, hay bác nào biết thông tin chia sẻ em với nha ^^.

TP tất nhiên phải hơn, nhưng tùy địa bàn, bạn ở TP lớn thì TP thường hơn 12tr, còn ở tỉnh có khi chỉ 9 - 10 tr.
Chuyên viên mà thỏa thuận được lương đầu 1 đít chơi vơi là cũng đủ sống rùi.
Mình giờ chuyên viên đầu 1 đít chơi vơi, nhưng cũng thấy so với CS thành phố nó còn xa mới thỏa mãn... hì

TP tất nhiên phải hơn, nhưng tùy địa bàn, bạn ở TP lớn thì TP thường hơn 12tr, còn ở tỉnh có khi chỉ 9 - 10 tr.
Chuyên viên mà thỏa thuận được lương đầu 1 đít chơi vơi là cũng đủ sống rùi.
Mình giờ chuyên viên đầu 1 đít chơi vơi, nhưng cũng thấy so với CS thành phố nó còn xa mới thỏa mãn... hì

Vì LienViet nó đa số chức danh là chuyên viên nên mình không biết nó có bằng với chức danh nhân viên bank hiện tại không. mình giờ nhân viên cũng tầm 7tr rồi

Hì, nói về chức danh: Trong ngân hàng thì các bên có nơi thế này thế kia:
VIB không ghi Nhân viên mà là Chuyên viên khởi nghiệp - CHuyên viên - CHuyên viên Chính - Chuyên viên cao cấp
ACB, Sacombank, VPbank, PGBank: Nhân viên - Chuyên viên - CHuyên viên chính - CHuyên viên cao cấp.
Còn tùy bộ phận nữa, trong đó có vài bộ phận chỉ có : Nhân viên - CHuyên viên - Trưởng phòng
Nên chả biết là bạn thắc mắc thế nào, chứ vào Liên việt thì chắc là phải nhờ ông nào đang làm Liên việt trả lời.
Nhân viên thì thường lương theo barem sẵn. Chuyên viên thì lương có thể mặc cả được, nhưng dải lương chuyên viên bên NH mình dài lắm, chạy 1 phát từ thấp nhất 7tr lên tới cao nhất phải là 25 tr/tháng, trong khi vẫn gọi là Chuyên viên. hì hì

Hì, nói về chức danh: Trong ngân hàng thì các bên có nơi thế này thế kia:
VIB không ghi Nhân viên mà là Chuyên viên khởi nghiệp - CHuyên viên - CHuyên viên Chính - Chuyên viên cao cấp
ACB, Sacombank, VPbank, PGBank: Nhân viên - Chuyên viên - CHuyên viên chính - CHuyên viên cao cấp.
Còn tùy bộ phận nữa, trong đó có vài bộ phận chỉ có : Nhân viên - CHuyên viên - Trưởng phòng
Nên chả biết là bạn thắc mắc thế nào, chứ vào Liên việt thì chắc là phải nhờ ông nào đang làm Liên việt trả lời.
Nhân viên thì thường lương theo barem sẵn. Chuyên viên thì lương có thể mặc cả được, nhưng dải lương chuyên viên bên NH mình dài lắm, chạy 1 phát từ thấp nhất 7tr lên tới cao nhất phải là 25 tr/tháng, trong khi vẫn gọi là Chuyên viên. hì hì

Mình thấy Lien Việt đăng tuyển chỉ có toàn chức danh chuyên viên chứ không có nhân viên, có lẽ bên đó bắt đầu là chuyên viên khởi nghiệp.

Thanks bạn. có lẽ bác nào làm bên Liên việt mới biết rành mấy thông tin này. ^^

Kinh nghiệm cá nhân mình thì mình nghĩ bạn cứ tuyển chuyên viên, với kinh nghiệm của bạn không ai bắt bạn làm CV khởi nghiệp đâu. Thế nên đừng lo lắng, còn lại lương bạn đang là 7tr thì bạn mặc cả với họ 15 triệu đi. Sau đó nếu họ ưng bạn thì họ sẽ đề xuất mức lương phù hợp, tùy bạn chấp nhận bao nhiêu mà bạn thấy ok thì sang. Mọi thứ đơn giản mà. (kinh nghiệm của tớ là.. cứ mặc cả rắn vào) hì hì

Kinh nghiệm cá nhân mình thì mình nghĩ bạn cứ tuyển chuyên viên, với kinh nghiệm của bạn không ai bắt bạn làm CV khởi nghiệp đâu. Thế nên đừng lo lắng, còn lại lương bạn đang là 7tr thì bạn mặc cả với họ 15 triệu đi. Sau đó nếu họ ưng bạn thì họ sẽ đề xuất mức lương phù hợp, tùy bạn chấp nhận bao nhiêu mà bạn thấy ok thì sang. Mọi thứ đơn giản mà. (kinh nghiệm của tớ là.. cứ mặc cả rắn vào) hì hì

Thanks bạn nhiều..chắc mình sẽ apply thử, chuyên viên mà 15tr là khá ấm rồi...^^ hihi. Bạn đg làm nghiệp vụ nào thế

Khi xác định nhảy việc thì người ta thường lựa ra một vài tiêu chí, ví dụ như:

1/ Lương bổng
2/ Cơ hội thăng tiến
3/ Môi trường làm việc
4/ Thương hiệu của chỗ làm mới
5/ Vị trí tuyển dụng
v.v....
BẠN CHỌN TIÊU CHÍ NÀO???
Chắc mình thấy điều kiện thứ 3 quá. Môi trường tốt dễ làm việc, dễ phấn đấu hơn, vui vẻ và bớt căng thẳng nữa. Chứ vô phòng mà mặt ai cũng hầm hầm thì thật khổ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,461
Thành viên mới nhất
alanismorissett
Back
Bên trên