Có nên đổi sang nghiệp vụ khác ở Bank khác

tieudaosi

Verified Banker
Mình định chuyển sang bank khác ở vị trí khác với vị trí hiện tại, nhưng còn đg phân vân chưa biết chuyển qua sẽ thế nào, mình lo không thích ứng được, dù mình đã có kinh nghiệm làm bank 4 năm nhưng chỉ là lính lác, sang bank khác định ứng tuyển vị trí lãnh đạo.

cho mình hỏi luôn là LienVietBank gọi là chuyên viên thì lương có phải cũng là chức danh nhân viên ở bank khác hay không, lương chế độ , môi trường của bank này thế nào?

Anh chị nào banker LienvietPost, hay bác nào biết thông tin chia sẻ em với nha ^^.

Mình cũng làm 5 năm trong ngân hàng.

Từ Kế toán Giao dịch

Đến Thử việc Tín dụng, đẩy 1 phát qua Nhân viên nguồn vốn rồi chuyển qua Marketing kiêm dịch vụ khách hàng (chưa tính là làm hành chánh, khuân vác, Công Đoàn, Đoàn TN, Đảng, . . .)

Và là Tín dụng.

Bạn đang làm gì? Và muốn chuyển qua gì nè!?

Mình đg làm líh bên QHKH định chuyển qua làm sếp hành chánh đo mà ^^

ec, em thì thấy thời buổi khó khăn này ở đâu cũng nát như nhau.chuyển thì chuyển nhưng vấn đề là chuyển sang chỗ mới liệu có tốt hơn ko? hay là cũng nát như vậy?

Bạn không thử sao biết mình không thích ứng. Tại sao không "Thà một phát huy hoàng rồi vụt tắt còn hơn le lói suốt trăm năm". Cơ hội chỉ đến 1 lần và bạn nên nắm lấy nó trước khi nó mất đi. Cố gắng lên bạn nhé!

Mình làm hơn 4 năm trong NH, từ Tín Dụng sang KTNB rùi lại Tín dụng rùi KTNB rùi sang tiếp KTNB.... Giờ vẫn là chuyên viên chuyên nghiệp nè. Nhưng có nhiều cái hơn, lương hơn, cơ hội không hơn nhưng vị trí cũng đa dạng hấp dẫn. Chuyên môn 4 năm 1 chỗ là tốt rùi, không chuyển cũng được, mà chuyển thì nên kiếm chỗ mình hiểu nhất và cảm thấy nhiều cơ hội cho mình nhất. Hãy nói thẳng nguyện vọng của bạn với người sẽ tuyển bạn, rùi bạn sẽ thấy làm ở đâu cũng có cái hay riêng, quan trọng là thích nghi rùi và không hối tiếc việc mình đã làm thì mới thoải mái được.

Mình đg làm líh bên QHKH định chuyển qua làm sếp hành chánh đo mà ^^

Làm Sếp là Trưởng phòng, phó phòng hay chỉ là Tổ trưởng (bên Liên Việt là Tổ trưởng chứ không phải Trưởng bộ phận thì phải?)

Mà hành chánh là những công việc không tên, nếu bạn làm rồi thì bạn sẽ hiểu.

Còn chưa làm khi kệ đi, gắng mà làm thử.

Cái thứ đầu tiên là các chế độ, nhất là BHXH, phải nghiên cứu kỷ, cái nào thanh được, cái nào thanh không được.

Cơ quan cũ của mình, IT lên phụ trách phòng Hành chánh, chế độ chị em thai sản được thanh, mình nói thanh được, cha nội đó nói thanh không được vì có biết gì đâu, mà ngoan cố không chịu tìm hiểu.

Thế là quá hạn mấy tháng cho phép, không thanh được, mất mấy triệu của chị em người ta.

Còn ngày phép, thanh toán tiền, các chế độ quản lý kho, xe cộ . . . nhức cả óc.

Bên Hành chánh thì cũng "nhàn", chẳng chỉ tiêu, sống yên bình trong sống gió với chỉ tiêu, nhưng là cánh tay đắc lực cho Sếp thanh chi các khoản.

Nhưng lên cao nữa thì hơi khó nhỉ? hì hì

Thui, làm Sếp được thì làm thử đi, nhớ cẩn thận là ok!

Làm Sếp là Trưởng phòng, phó phòng hay chỉ là Tổ trưởng (bên Liên Việt là Tổ trưởng chứ không phải Trưởng bộ phận thì phải?)

Mà hành chánh là những công việc không tên, nếu bạn làm rồi thì bạn sẽ hiểu.

Còn chưa làm khi kệ đi, gắng mà làm thử.

Cái thứ đầu tiên là các chế độ, nhất là BHXH, phải nghiên cứu kỷ, cái nào thanh được, cái nào thanh không được.

Cơ quan cũ của mình, IT lên phụ trách phòng Hành chánh, chế độ chị em thai sản được thanh, mình nói thanh được, cha nội đó nói thanh không được vì có biết gì đâu, mà ngoan cố không chịu tìm hiểu.

Thế là quá hạn mấy tháng cho phép, không thanh được, mất mấy triệu của chị em người ta.

Còn ngày phép, thanh toán tiền, các chế độ quản lý kho, xe cộ . . . nhức cả óc.

Bên Hành chánh thì cũng "nhàn", chẳng chỉ tiêu, sống yên bình trong sống gió với chỉ tiêu, nhưng là cánh tay đắc lực cho Sếp thanh chi các khoản.

Nhưng lên cao nữa thì hơi khó nhỉ? hì hì

Thui, làm Sếp được thì làm thử đi, nhớ cẩn thận là ok!

Thanks ý kiến của các bạn vietha1209,hoabeo0112,Naliah,kenfntnkg
LienViet gọi là TP tổng hợp đó bạn. còn chỗ của bạn anh IT đó chắc k chịu nghien cứu lại bá đạo nên mới thế, làm chung với người như thế thì bực chết.Hành chánh cùng lắm lên tới TP là hết "date"

lương chuyên viên,TP bên Lienviet khoảng mấy triệu/tháng vậy các bác? ai biết cho em ít thông tin.
Vụ này không có mức chung đâu, tùy khả năng chém của bạn với người ta, dĩ nhiên mức default mình không dám nói, nhưng dải lương cho chức TP rộng lắm, từ min khoảng 9 triệu/tháng đến vô tận, hì hì. Chuyên viên cũng có thể lên max tới 30 tr.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,233
Thành viên mới nhất
davinamartin
Back
Bên trên