Chuyện Ngân hàng - Bảo hiểm.

Mèo to xác

Verified Banker
Đây là góc tâm sự xã Stress, nên mình nhắn trước khi đọc bài, anh em nào vào cmt "tối ngày than vãn..." các kiểu thì xem lại mình nha.
Tui bực vãi cả mình ra các ông ạ. Tui là chuyên viên QHKH doanh nghiệp. Làm cũng tốt, tui không có chỉ tiêu bảo hiểm. Đó là chỉ tiêu bên bán lẻ, không biết có ông nào bị giống tui ko. Tui bị giao chỉ tiêu nội bộ chi nhánh (ko tính KPIs) về bán bảo hiểm còn cao hơn cả lực lượng bán chính. Tui bán đc mấy deal lớn, nhưng lúc đầu tui đã nói là em bán hổ trợ, cố hết sức. Giờ thấy mình bán đc, giao hẳn chỉ tiêu luôn, cứ như chuyện phải làm, bán ko đc còn bị phạt. Trong khi bán bảo hiểm tốn bao nhiêu chi phí, ăn nhậu trà nước quà cáp.
tiền hoa hồng có 3-4% khi bán đc theo phí thực thu, phạt cả triệu mấy nếu ko đạt, nghe ko muốn làm luôn. Trong khi bán đc mình cũng chỉ đc ghi nhận ở chi nhánh, còn vùng, hội sở, KPIs cá nhân thì méo.
Chỉ tiêu doanh nghiệp lo chưa xong, đồng ý bán bảo hiểm là xu thế, chuyện ko của riêng ai, nhưng có cần vô lý vậy ko. Hôm review kinh doanh quý, xem lại số, tui bán còn hơn mấy bạn LLB chính. Chỉ tiêu giao tui lại gấp 2.
Đấy, làm thì nhiều hơn người ta, hiệu quả hơn ngta, lại còn là bán chéo, mà phạt lại bị nhiều hơn. Tạo động lực chổ nào, dẹp bà đi!!!
Xong đợt này tui trốn luôn. !
Anh em ai có chung hoàn cảnh ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife