HOT Chương trình đào tạo của TPBank dành cho nhân viên mới năm 2018

View attachment 15546

Chương trình đào tạo của TPBank dành cho nhân viên mới

Đây là chương trình đào tạo của TPBank dành cho những bạn chưa có kinh nghiệm ngân hàng.
Trước khi tham gia chương trình này, các bạn đã vượt qua vòng phỏng vấn của Giám đốc chi nhánh (Trung tâm kinh doanh) và được các anh chị trưởng nhóm pv nhận về từng nhóm.

Đối với nhân viên mới vào TPBank (cả có và không có kinh nghiệm), ngày đầu tiên bạn sẽ được tham gia khóa học Hội nhập. Bạn sẽ được tính lương từ ngày này.

Đối với các bạn chưa có kinh nghiệm, sẽ được nhận tham gia đào tạo, được gọi là Trung tâm kinh doanh thực hành. Bạn sẽ phải mở 1 sổ tiết kiệm 3 triệu đồng, đó là phí cam kết, sẽ được khóa lại. Nếu bạn làm việc đủ 6 tháng, tính từ ngày đầu tiên tính lương, bạn sẽ được rút số tiền đó về. Nếu không đủ 6 tháng, số tiền đó mãi mãi cứ treo trong tài khoản tiết kiệm, chẳng cách nào lấy ra được.
Bên cạnh đó, có 1 số giám đốc sẽ không muốn cho bạn đi đào tạo mà sẽ về học việc luôn để chạy chỉ tiêu cho cả nhóm.

Trong thời gian đào tạo, bạn sẽ được học về sản phẩm, cách tư vấn. Nhưng cũng chỉ là lý thuyết thôi. Có nhiều bạn sẽ được các trưởng nhóm gọi sang làm việc hỗ trợ mọi người trong team để khi về đỡ phải học lại. Bọn mình gọi thời gian 1,5 tháng đào tạo là tuần trăng mật.

Sau khi học xong sẽ được về các chi nhánh làm việc.

Trong quá trình đào tạo, các bạn cũng được hưởng lương CTV.

Quy trình phát triển lên các vị trí như sau:
1. CTV: 1,5 tháng đào tạo
2. Thử việc: 2 tháng
3. Học việc: 2 tháng

Nếu đủ chỉ tiêu và sự cân nhắc của giám đốc và trưởng nhóm sẽ cho lên Nhân viên chính thức. Hoặc sẽ cho về học việc thêm 2 tháng nữa.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
A ơi cho em xin ít review vê môi trường và chế độ bên TPBank ạ???

Cho mình hỏi về chế độ ở vị trí của bạn với ạ. Mình được gọi đi pv nhưng chưa biết ở đấy chế độ ntn

M.n cho em hỏi ngoài lề tí ạ.
Em có nộp hồ sơ ứng tuyển vào gdv của TPbank. Nhưng e ko có dự định làm lâu dài, em định làm 6th-1 năm thôi ạ. Vậy nếu em xin nghỉ giữa chừng em có phải nộp tiền chi phí đtao l, đồng phục ko ạ. Và nếu có thì số tiền bao nhiêu ạ
Em muốn hỏi trước để cân nhắc có làm hay ko ạ

Bạn ơi cho mình hỏi bạn có làm bên TPb ko bạn? bên đấy yêu cầu kí cam kết khi vào làm á nếu nghi trc thời hạn sẽ đền chi phí á b?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,231
Thành viên mới nhất
Qh88black
Back
Bên trên