Chọn VPbank hội sở hay BIDV chi nhánh

Chọn VPbank hội sở hay BIDV chi nhánh

• VPbank HO

Số phiếu: 4 30.8%
  • BIDV Chi nhánh

Số phiếu: 9 69.2%

• Số lượng người bầu chọn
    13

kyohoseky

Verified Banker
Kính chào toàn thể các anh chị em trên UB!
Mình tham gia UB lâu rồi nhưng chưa bao h đăng 1 post nào cả. Hnay đăng post này là vì có 1 chuyện rất khổ tâm muốn nhờ mọi ng tư vấn giúp.
Hiện tại mình làm tại MB được 2 năm rồi, nhưng vì làm ở CN hơi xa nhà (25km) nên có thi sang NH khác. Đợt này mình có đỗ VPbank hội sở, vị trí CV thẩm định tín dụng KHCN và cũng vừa biết là đỗ BIDV CN Thạch Thất, vị trí QLKH. Mình đang rất phân vân k biết nên chọn làm việc ở đâu. BIDV thì khỏi nói rồi, là giấc mơ của mình và chắc là cũng của nhiều anh/chị/em khác nữa, nhưng về CN Thạch Thất thì hơi xa (mình thi CN Hà Tây và bị phân về Thạch Thất). Mình bỏ MB vì xa nhà và áp lực, nếu chọn BIDV thì áp lực ít hơn chút nhưng cũng vẫn xa nhà. Các cụ đã nói rồi "An cư lạc nghiệp", mục tiêu của mình là được làm việc gần nhà. VP thì gần rồi, làm thẩm định hội sở, cũng đỡ áp lực, nhưng về tương lai sự nghiệp thì k so với BIDV được. Đây là bước ngoặt quá quan trọng, mình không biết nên làm thế nào, mong các anh/chị/em tư vấn giúp mình với.
Chân thành cảm ơn mọi người! :)

Mình thấy bạn nc có vẻ ưng vpbank hơn rồi đấy. Bạn lên đây hỏi chỉ để vững tin hơn và tìm sự đồng tình để khỏi tiếc nuối, do dự thôi à. Nên chọn theo mong muốn hiện tại của bạn. Riêng mình thì thích bay nhảy, sẵn sàng làm xa nhà nếu có cơ hội. Nên là mình mình sẽ chọn Bidv. Còn theo cách của bạn bạn muốn ổn định vậy chọn vpbank, vị trí đó cũng đỡ, ít đi lại nhậu nhẹt hơn.

Cá nhân mình thì thiên về VPbank hơn vì làm MB mình cũng làm xa nhà, cũng đã có trải nghiệm về chn đấy r. Nhưng bỏ qua BIDV thì thật sự đáng tiếc. Cứ nghĩ đến chn là 1 BIDVer là đã thấy vinh dự rùi :(

Làm thẩm định HO VP nghe thì oai thật nhưng sự thật, ko học hỏi đc nhiều nghiệp vụ đâu, đặc biệt là tín chấp đó (thường vô là làm tín chấp, thế chấp toàn mấy ac trên 30 t ko à). Làm như 1 cái máy, rất chán đó, k cần động não gì nhiều luôn :( Đc cái môi trường thoải mái, ko áp lực chỉ tiêu, nhàn nhàn. Muốn ổn định thì làm nha.

Làm BIDV đi ngon hơn nhiều, VPBank mình nghe nói làm thẩm định chỉ như bình phong thôi, chả có tiếng nói gì đâu.
Căn cứ vào đâu bạn lại nói thẩm định bên VPBank như bình phong, chả có tiếng nói.
Mấy ông CO (thẩm định) ngồi trên Việt Hải toàn thành phần thét ra lửa đấy, hồ sơ CN đẩy lên chuyên viên mà không ngoan là cho giải tán ngay.

Thực sự, làm Thẩm định (Thế chấp) ở VPb cực kì quan trọng, hồ sơ các chuyên viên đẩy lên F1 đều phải qua cửa mấy bác CO hết, nói như bác toan1912 hét ra lửa là đúng đó, nhưng mình ko biết nếu là CO ở VPb rồi khi chuyển qua NH khác có được đánh giá cao hay ko???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên