Chọn VPBank hay ShinhanBank, mọi người giúp em?

em ứng cử vào vị tri CV tư vấn tài chinh VP Bank. nhưng chưa có kinh nghiệm nên chị giám đốc cho đi hoc việc cộng tác viên loại 1 trong 1 tháng. nếu ổn thi mới quyết định ký hợp đồng . Trong khi đó Shinhan bank đang gọi em đi làm vị trí sale agent. em k biết giờ chọn cái nào. mọi ng có kinh nghiệm giúp em với

bạn nop vi tri j. minh pong van qua rui. hum goi di đào tạo thi minh bỏ. vi quyết đinh lam tín dụng VPBank. chu shinhan lam thẻ khó lam. hỏi cha ai bit NH shinhan luôn
bạn ơi bạn nộp shinhan lâu k thì được gọi đi pv, t nộp được 1 tuần rồi mà chưa thấy gì?

uhm ban be it lam ban ah. jo giam doc dag giao cho 1 tuan di tiep can khach đấy. kho thế
Thời gian đầu tiên bạn nên tìm kiếm sự trợ giúp của ng quen. Chứ khách mới tinh khó kiếm lắm. tớ trước cũng làm PVBank nên biết áp lực của bên đó ntn. Nhưng được cái VP ko quản lý thời gian, tha hồ bay nhảy :))

Shinhan vina ngay và luôn. Đừng lừng khừng không sau hối hận.
Qua Shinhan vina xong rùi, nhỡ sau có phải thôi việc thì đi xin việc chỗ khác dễ hơn nhiều là làm ở VPBank.
Quyết định là ở bạn, lời khuyên là của tôi. Nhưng chắc chắn tôi không khuyên bạn ẩu, kinh nghiệm của tôi ở VPBank đủ để đưa ra lời khuyên trên.

ban dag lam VP ah. shinhan lam thẻ khó lam bạn ah

Shinhan dễ sale thẻ hơn, nhưng mà hoa hồng thấp hơn, thu nhập thấp hơn, nhưng mà nếu các bạn nào chỉ quan tâm lấy kinh nghiệp cho đẹp CV để sau này vào làm các Ngân Hàng lớn hơn thì nên chọn Shinhan Bank. Còn chỉ nếu quan tâm thu nhập thì nên chọn VPBank

Đã là sale thì cho vay hay thẻ tín dụng cũng đều rất khó với người mới.
Tuy nhiên mình khuyên bạn chọn VP vì:
1. Shinhan là thương hiệu chưa phổ biến trên thị trường VN => sale sản phẩm Shinhan phải gọi là cực kì khó.
2. Sale cho vay sau này có cơ hội vào chính thức hoặc thi tuyển sang NH khác vị trí chính thức khá dễ nếu bạn phù hợp nghề sale này. Còn kinh nghiệm mảng thẻ ko đc đánh giá cao. Ít cơ hội phát triển.

bạn nop vi tri j. minh pong van qua rui. hum goi di đào tạo thi minh bỏ. vi quyết đinh lam tín dụng VPBank. chu shinhan lam thẻ khó lam. hỏi cha ai bit NH shinhan luôn
B pv tiếng ang hay việt vậy? Mình nghe nói shinhan pv tiếng anh à :oops:

@dand Sale Agent là nhân viên kinh doanh thuộc Trung tâm thẻ,nếu các bạn làm ở đây thì chỉ là cộng tác viên thôi,nên phỏng vấn 100% tiếng việt nhé.Còn nếu thi các vị trí chính thức tại ShinhanBank thì bắt buộc phỏng vấn bằng tiếng anh với 1 PGĐ người việt và GĐ người Hàn :)

Nếu chọn giữa VPBank và ShinhanBank thì t nghĩ là nên chọn VPBank,bạn sẽ có được nhiều kinh nghiệm hơn mặc dù VPBank môi trường khá vất vả và vắt chanh bỏ vỏ nhưng bù lại nghiệp vụ tín dụng bạn sẽ được học rất nhiều còn SA bên ShinhanBank thực chất là sale thẻ tín dụng và chỉ thẻ tín dụng mà thôi cho nên không có nhiều nghiệp vụ như vị trí nhân viên tín dụng hay là chuyên viên KHCN được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên