Chọn cuộc đời

Do Thi Trang

Thành viên mới
Em 24 tuổi, đang đứng trước những lựa chọn quan trọng của cuộc đời. Cũng như bao nhiêu bạn khác, em cũng có ước mơ vào ngân hàng làm. Em muốn làm một việc gì đó to tát, có ý nghĩa để mình gắn bó, theo đuổi suốt cuộc đời. Nhưng em lại học một trường cao đẳng không tiếng tăm, rồi liên thông lên một trường đại học dân lập. Liệu giấc mơ vào ngân hàng của em có không? Em cảm thấy buồn cho bản thân mình quá...

Ước mơ? Việc gì to tát? Vs bạn to tát là ntn? Bạn đã tìm hiểu NH chưa? bạn biết mình thích vị trí nào trong NH chưa? đường đi từ vị trí đó đến vị trí to tát như bạn nói là ntn chưa? Bạn biết môi trường NH sẽ cho bạn cái gì chưa? Bạn biết có những NH nào vẫn tuyển cao đẳng chưa? Hay toàn chỉ nghe những lời bóng gió hào nhoáng về nó thôi!

còn mình học xong ra trường đi xin việc chỗ nào cũng bảo mình non nớt lắm sợ không làm được việc! nản! Mình thi công chức chưa có kết quả nhưng chắc cũng chả có hy vọng! Mình chả hiểu sao cái mặt mình cứ như các em 94, 95 ấy bảo 91 chả ai tin

Không xóa được sau 1 thời gian vào xem lại đâu bạn à. Nếu muốn sửa hay xóa thì trong vòng ngay lúc đăng.

Lời khuyên khi đọc bài viết của bạn Trang là bạn cứ nộp đơn ứng tuyển, các ngân hàng nhận cả email mà, mình nộp có vấn đề gì đâu. Rồi đi thi vòng viết, qua thì thi phỏng vấn không thành công thì cũng thành nhân. Bằng cấp không bị hạnh họe nhiều đâu.

số lượng người ra người vào trong 1 năm của ngành ngân hàng, ko biết có ngành nào khác bì kịp ko nhỉ :D

còn mình học xong ra trường đi xin việc chỗ nào cũng bảo mình non nớt lắm sợ không làm được việc! nản! Mình thi công chức chưa có kết quả nhưng chắc cũng chả có hy vọng! Mình chả hiểu sao cái mặt mình cứ như các em 94, 95 ấy bảo 91 chả ai tin
Giống m quá b. Thấy bạn bè kêu già cong m thi cứ bị nta nhìn mặt mà bắt hình dong. Đi pv thể hiện rất tự tin, chững chạc nhưng nta cứ nói trong thật thà quá k hợp..hoa ra giờ ở hiền lại thành vô dung. Chẳng nhẽ phải cô làm người toan tính, mưu mẹo,... mới dc. Còn k thì chỉ đợi ô dù mới dc sao

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên