Cho tớ hỏi về vị trí kiểm toán nội bộ trong các ngân hàng (Cụ thể là ngân hàng VIB )

dragon2305

Verified Banker
Có ai đã từng làm qua vị trí này hoặc biết về vị trị này thì có thể cho tớ biết vài thông tìn về nó không .Cụ thể là vị trí Kiểm toán nội bộ tại phòng kiểm toán nội bộ - Ban kiểm soát - Hội sở chính VIB . Trong VIB , 1 người thì khi mới được nhận vào làm thì được gọi là chuyên viên khởi nghiệp ah ?????????

mình cũng đăng kí vị trí kiểm ngân đây,họ bảo trong thời gian thử việc thì gọi là kiểm ngân thời vụ,mình cũng k hiểu thế nào nữa,thử việc xong lại phải thi 1 lần nữa thì mới đc vào làm chính thức k qua thì nghỉ lun

Kiểm toán nội bộ là một vị trí đòi hỏi kinh nghiệm rất cao, ngoài việc bạn đã có bằng kiểm toán hoặc theo học chuyên ngành kiểm toán rồi thì phải có ít nhất 2 năm kinh nghiệm làm công tác kế toán hay giao dịch viên, Kiểm toán nội bộ không những phải am hiểu về công tác kế toán mà còn phải am hiểu về tín dụng, TTQT, XDCB, vv..., ở những NH lớn nhiệm vụ kiểm toán nội bộ thường chi ra nhiều mảng ai giỏi mảng nào thì kiểm toán mảng đó và bổ sung những mảng chưa giỏi, sau một thời gian nhất định kiểm toán viên sẽ kiểm toán được bất cứ mảng nào trong NHTM.

Còn Kiểm ngân là nhân viên đếm tiền: Không cần trình độ, hoặc trình độ trung cấp, cao đẳng là đủ. Lao động kiểm ngân mang tích chất là lao động đơn giản.

bạn đang thử việc ở VIB ah . mình nghe noi thi vào rồi còn phải học nghiệp vụ sau đó thi lại 1 lần nữa nếu ok mới dc nhận làm chính thức ah. Hoang mang quá , hỏi các bạn có bạn nói ko phải gio dọc thấy bạn nói vậy hoang mang hơn nè
mình cũng đăng kí vị trí kiểm ngân đây,họ bảo trong thời gian thử việc thì gọi là kiểm ngân thời vụ,mình cũng k hiểu thế nào nữa,thử việc xong lại phải thi 1 lần nữa thì mới đc vào làm chính thức k qua thì nghỉ lun

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên