Chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển vào vị trí GDV

lienbichnguyen

Thành viên
mình đang định thi tuyển vào vị trí giao dịch viên . ai thi rùi cho mình it kinh nghiệm nhé . cần chuẩn bị những gì ? mình học kế toán

để thi tuyển vào GDV . phần lý thuyết các bạn ôn tập nắm rõ nghiệp vụ kế toán ngân hàng .
Mình học kế toán cô Lan tiền tệ bên Học Viện tài chính , cô chuyên ra đề thi cho nhiều ngân hàng .
Cô có nói, đặc biệt các bạn phải nắm vững lý thuyết c1 ( các cái vai trò, đặc điểm ý ..) rất hay hỏi vào .
Ví dụ : Kế toán Ngân hàng ngược với kế toán DN, đúng/sai + gt
hệ thống ban hành tài khoản KTNH là do ai ban hành ?
nhiệm vụ của KTVNH là gì ? trong đó, theo bạn nhiệm vụ nào là quan trọng nhất ?
kiểm soát chứng từ là gì ? tại sao phải kiểm soát chứng từ..
nhiều lắm, bạn ôn kĩ phần c1 vì lý thuyết chỉ rơi vào đó .

còn phần nghiệp vụ thì học tất .nếu không nhớ tài khoản thì có thể ghi dạng chữ " nợ tài khoản tiền mặt , có tài khoản tiền gửi khách hàng " kiểu thế==> vẫn chấp nhận được .
còn phần thi PV thì bạn phải chuẩn bị về ăn mặc, phấn son cho xinh xinh tý, thể hiện mình phù hợp với công việc này ( giao tiếp tốt ) là ok
Chúc bạn thành công .

---------- Post added 03-04-2012 at 02:42 PM ----------

àh, bên cạnh đó , bạn có thể xem lại vở, các trường hợp giao dịch viên có thể gặp ( sự cố với khách hàng ) để có thể xử lý. và cũng xem trước cho có định hình ^^

mình cũng nộp hồ sơ thi GDV rồi, nhưng mình học kế toán nên cửa để vào ngân hàng chắc khó hơn, kế toán ngân hàng mo ko biết j mấy nên chắc là toạch rồi, xem đề thi khó thế chứ, hết tự tin luôn. chắc là từ bỏ ý định...

minh duoc goi di phong van giao dich vien o sacombak, co ai biet ho phong van nhung gi ko, co kho khong nhi, minh thi ngan hang nhieu roi nhung toan truot thoi.

chào bạn.phạm thanh mình học đại học dân lập thui nhưng mình cũng học môn ngân hàng trung ương cô lan dậy.mình rất ấn tượng cô đó.ấn tượng khả năng thuyết trình,cô cứ nói thoăn thoắt ý,mà cởi mở nữa,nhớ cô ghê. cậu có nick yahoo hay email cua cô ko cho mình với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,450
Thành viên mới nhất
A Life Once Los
Back