Câu hỏi pv lần 2 Vietinbank

laiphuong65

Verified Banker
Dear anh chị em.
Em gửi hồ sơ VTB từ 24/6. Sau gần 3 tháng chờ đợi thì đc gọi đi pv lần 1. Sau đó khoảng 1 tuần thì đc gọi pv lần 2. Nhưng lần 2 thì pv khác lần 1 nh ạ.
Em chia sẻ luôn cho mọi ng. Đồng thời cũng nhờ mọi ng tư vấn luôn ạ.
Lần 2 bên VTB gửi cho e 1 câu hỏi. Yêu cầu làm slide trình bày. Khi tới pv sẽ trình bày slide sau đó phản biện. Như luận văn ý ạ.
Thực sự là thấy hơi hốt.. Nhưng đọc xong câu hỏi còn hốt hơn ạ .
Câu hỏi như sau :
Câu 2: : Chiến lược trung hạn VTB xây dựng: Đến 2020, NSLĐ bình quân dư nợ bán lẻ của các PGD phải đạt mức 75 tỷ đồng/cán bộ. Năm 2017, NSLĐ BQ/CB dư nợ bán lẻ đạt 40 tỷ đồng. Hiện toàn hệ thống có: 10% số PGD có mức NSLĐ BQ/CB < 50% mức NSLĐ BQ năm 2017, 30% PGD có mức NSLĐ BQ/CB >= 50% mức NSLĐ BQ năm 2017 và dưới mức BQ năm 2017, 10% PGD đã đạt mức NSLĐ BQ/CB 75 tỷ đồng. Để hướng tới mục tiêu chiến lược trung dài hạn đã đặt ra của toàn hàng, bạn hãy đề xuất nguyên tắc, phương pháp xây dựng kế hoạch dư nợ bán lẻ trong 3 năm cho các PGD của toàn hàng đồng thời đề xuất giải pháp nhằm hỗ trợ PGD đạt được kế hoạch đã xây dựng dưới góc độ là 1 cán bộ quản lý hiệu quả đơn vị mạng lưới PGD?
Em vẫn chưa tìm đc câu trả lời nào ổn ổn. Nên đăng lên đây nhờ các anh chị em có kinh nghiệm giúp đỡ ạ.
Sang tuần e phải trả hàng rồi ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back