Câu hỏi phỏng vấn CV QHKH BIDV CN Bến Thành 01/08/2013

Vừa BIDV Bến Thành về, buồn ngủ kinh khủng nhưng cũng ráng bon chen lên đây hóng hớt với bà con.

1. Đầu tiên là phải giới thiệu bản thân: về tên, trường, chuyên ngành, khoa, sở thích, điểm mạnh, điểm yếu. Nhớ phải "nói có sách, mách có chứng" nhé.
Anh pv hỏi mình cuốn sách em đọc gần đây nhất là cuốn nào? Nói về điều gì? Cũng may là mình chợt nhớ ra cuốn "Bí mật tư duy triệu phú", không là hẻo rồi!

2. Bốc thăm 3 câu (Mình đưa luôn sườn đáp án nhưng chỉ mang tính chất tham khảo thôi nhé):

* Tình huống: Nếu 1 khách hàng từ chối sản phẩm BIDV thì bạn làm như thế nào?
Đáp: Phải tìm hiểu nguyên nhân tại sao khách hàng từ chối sản phẩm của BIDV.
_ Nếu KH từ chối vì sản phẩm không phù hợp nhu cầu thì ...
_ Nếu KH từ chối vì không đủ điều kiện để sử dụng sản phẩm thì ...
_ Anh pv bảo còn thiếu đáp án nếu KH từ chối do không đủ thông tin về sản phẩm thì ... (bắt đầu run).

* KT-XH: Câu này chả biết tại sao lại không nhớ nhưng nói chung là không khó, góp gió thành bão thôi. Anh chị gật gật đầu --> mừng ^^~

* Nghiệp vụ: TCTD dựa vào điều kiện gì để xem xét và quyết định cho vay? Điều kiện nào là quan trọng nhất? Tại sao?
Đáp: 5 điều kiện: ... Điều kiện quan trọng nhất là p/a sử dụng vốn khả thi, vì cái mà ngân hàng quan tâm khi cho vay là mức an toàn và có thu được lợi nhuận hay không, KH có khả năng trả nợ không, blah blah.
Các anh chị pv lại gật gật đầu --> mừng tập 2 ^^~

Tóm lại, theo mình, BIDV Bến Thành chú trọng vào việc bạn có hiểu vấn đề hay không và giải quyết vấn đề như thế nào, nhớ nói vào trọng tâm, đừng lan man nhá. Cơ mà nghe đồn rằng mình pv chưa tới 15', trong khi mấy bạn trước mình từ 20-25' @@. Vậy là sao nhể?

Àh, bonus cho các bạn thêm vài câu mình sưu tầm được của mấy bé thi trước:

_ Phân biệt tín dụng thương mại và tín dụng ngân hàng.
_ Các tiêu chí cho khách hàng vay vốn.
_ Nêu giới hạn cho vay (các bạn xem TT13 nhe).
_ L/C có phải là hình thức cho vay ko? Tại sao?
_ Hãy tưởng tượng môi trường làm việc BIDV như thế nào?
_ Nếu trong một nhóm mà các thành viên không hợp tác với nhau thì nên giải quyết ra sao?
_ Em có thể làm việc trong môi trường có áp lực cao không?
_ Bất đồng ý kiến với sếp thì giải quyết như thế nào?
_ Các yếu tố để làm việc tốt.
_ Có công việc nhàm chán thì bạn nên làm ntn?

P/s: Chúc các bạn trẻ pv tốt <3. CN Bến Thành có cho quyền đổi câu hỏi nữa đấy!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
không biết mỗi chi nhánh pv có giống nhau k nhỉ? mai mình đi pv hic. mà mình học quản trị sợ k biết có trả lời mấy câu nghiệp vụ được k, hic!

Mình đi PV ở BIDV ở bình phước, trong đó có một bạn quen phó phòng, một bạn học trường ĐH dân lập ( mình nhớ BIDV chỉ tuyển các trường công lập thôi, chăng biết nữa) pv k hỏi nghiệp vụ bốc thăm như các chi nhánh ở tphcm. họ thích j hỏi đấy thôi. chả biết thế nào, cảm giác họ hỏi pv để cho có.hic.

Mình đi PV ở BIDV ở bình phước, trong đó có một bạn quen phó phòng, một bạn học trường ĐH dân lập ( mình nhớ BIDV chỉ tuyển các trường công lập thôi, chăng biết nữa) pv k hỏi nghiệp vụ bốc thăm như các chi nhánh ở tphcm. họ thích j hỏi đấy thôi. chả biết thế nào, cảm giác họ hỏi pv để cho có.hic.
Mình hiểu cảm giác của bạn này. Hôm bữa mình đi phỏng vấn cũng vậy mà :(:(:(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back