Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

nge đâu có chính là TCTD đó bạn. Là ngân hàng mới đau chứ, không thể bất ngờ hơn...Mình vẫn biết nhưng k thể nghĩ tới là 1 ngân hàng

Cái bảng cân đối thứ 3 chính xác là của NH,quá rõ ràng, chỉ tội thiếu thời gian phân tích nhiều, được viết nhiều hơn thì tốt.

Cổ phiếu có lợi tức 1200/1cp/1 năm. tỷ suất nhà đầu tư mong đợi là 12%, tỷ lệ tăng trưởng hàng năm là 4%nó bắt giá CP
đề 2 thì phải
đề 1 là Cổ phiếu có lợi tức 2000/1cp/1 năm. tỷ suất nhà đầu tư mong đợi là 15%, tỷ lệ tăng trưởng hàng năm là 10% nó bắt giá CP
Có quy tỉ già GBP/USD = .... , EUR/USD = ..... -> GBP/USD = ???

nam nay ko co tính NPV và IRR, cung khong có HMTD
Bai tap là phân tích bảng CDKT của 3 DN,
1 câu hỏi DN mà ko có hàng tồn kho + ko nộp thuế + kỳ thu tien > 3000.
Nghĩ mãi ko ra
Đoán chắc là ngành in và phát hành sách quá
mình thì lại nghĩ đến ngành giáo dục vì cái khoản mục ko có hàng tồn kho =))

đề tín dụng trải rộng vi mô, vĩ mô, tcdn, TTQT, ngvu. tín dụng,... đề rất hay ^^

nam nay ko co tính NPV và IRR, cung khong có HMTD
Bai tap là phân tích bảng CDKT của 3 DN,
1 câu hỏi DN mà ko có hàng tồn kho + ko nộp thuế + kỳ thu tien > 3000.
Nghĩ mãi ko ra
Đoán chắc là ngành in và phát hành sách quá
phần trắc nghiệm thì giống năm ngoái.
có phần Kiến thức chung : trắc nghiệm và giải thích ngắn gọn
Kien thức NV cũng thế
Anh văn thì: đọc hiểu, tìm lỗi sai , ngũ pháp, viết lại câu
AV và TD có 2 đề.
TD thì # số thôi

Có lẽ nào đó là ngành Ngân hàng k nhỉ?

1.cho tỷ giá USD/VNĐ 19730 - 19750; EUR/USD 1,27 - 1,29. tính số tiền phải trả khi mua 15000 EUR của ngân hàng
2. Khi MR<MC thì: a, DN đnag lỗ; b, DN đnag lãi; c, nên tăng sản lượng; d, nên giảm SL
3. TP mệnh giá 1000000VNĐ, lãi suất 9% thời hạn 5 năm, tỷ lệ lợi tức yêu cầu 12%. tính giá TP
4. CHo vốn đầu tư ban đầu là 10.000. dòng tiên năm 1-> lần lượt là 2000, 4000, 5000, 6000. tính thời hạn thu hồi vốn :a,2 năm; b,2.5 năm; c,2,8 năm; d, 3 năm
5. khi thực hiện thanh toán tín dụng chứng từ NH bên đại diện cho nhà xuất khẩu cẩn chú ý điều ji
a, khả năng thanh toán của bên nhập khẩu
b, khả năng giao hàng của bên xuất khẩu
c, cả a và b
d, ko cái nào

Đề 1:
1. Cái định giá cổ phiếu thì chiết khấu theo mô hình cổ tức tăng trưởng đều = cổ tức năm 1/(lsck - tốc độ tăng trưởng cổ tức)= 2000*1.1/(0.15-0.1)
2. Cái định giá trái phiếu thì dễ rồi = 100/1.15 +100/1.15^2+100/1.15^3+1100/1.15^4 = 857.25
3. Trần lãi suất huy động ngắn hạn là 9% đối với NH, và 9.5% đối với quỹ tín dụng nhân dân, trần ls cho vay là 13% đv NH và 14% đv quỹ tín dụng nhân dân.
4. Bài tập lớn thì cái bảng thứ 2 là của siêu thị, cái thứ 3 là của NH
5. Cho vay vốn lưu động là cho vay ngắn hạn => khái niệm này sai
6. Thu chuyển nhượng là khoản cấp học bổng cho sv vì đó là chuyển giao thu nhập, k có hàng hóa tương ứng.
7. Mua bán trái phiếu cp và ngoại tệ đều làm thay đổi cung nội tệ.

bác nào đề 1 cho em hỏi câu bảng cân đối của Siêu thị Big C là chọn cái nào ạ ?? EM chọn cái 2 !! Còn cái 3 áp dụng cho loại hình doanh nghiệp nào thì em bí !!
Cái siêu thị mình cũng chọn 2, còn cái 3 chọn cho công ty đầu tư tài chính, không biết đúng không :(

khi nào thì bít điểm vậy mọi người nhỉ?làm linh tinh hết cả.xem đáp án của mọi người làm thấy mình sai be bét.khổ.trượt rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên