Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

ko bác nào làm đáp án giống mình à? Câu tự luận mình chọn cái bảng 1 vì HTK ko quá lớn, nhà xưởng, thiết bị ko nhiều, đầu tư vào công ty con thì DN hđ kinh doanh siêu thị cũng có thể chứ? hức hức

câu này mình ghi là của tổ chức tài chính (tổ chức tín dụng, ngân hàng).
Vì hàng tồn kho = 0 ; vay nhiều ==> đây là nguồn vốn huy động, kỳ thu tiền bình quân lớn>>> doanh nghiệp chủ yếu cho vay nợ
mình làm như bạn bigbangp3 nhưng mình nghĩ như bạn nguyenthithuha moi la đúng.

Bạn này chắc không học chuyên ngành ngân hàng.
Tiền mặt tại két không thể gọi là hàng tồn kho được.
Định giá cổ phiếu ra 2000*1.1/(0.15-0.1) = 44000
Chi phí sử dụng vốn bình quân WACC = 80/200*0.1*(1-0.28)+120/200*0.12 = 0.1008 hay 10.08%

Mình mới tìm cái này ko biết đúng ko, mà giờ mình thấy công ty đó ngân hàng cũng đúng. Mà mới tìm trên mạng nói ngân hàng cũng có hàng tồn kho .KO biết sao nữa
http://phapluattp.vn/20120728114114765p0c1014/dn-khat-von-ma-tien-ngan-hang-thi-ton-kho.htm

Mình nghĩ cũng đúng, ngân hàng cũng là doanh nghiệp kinh doanh, có điều sản phẩm nó đặc biệt ở chỗ nó là tiền, tiền huy động được mà ko cho vay được tức là tồn kho :D

Mấy bạn này chán thật, uh thì nhất trí, ế vốn coi như là hàng tồn kho. Nhưng trong thực tế trong bảng cân đối kế toán của ngân hàng có khoản mục nào tên hàng tồn kho không???

tuy mình không làm là ngân hàng nhưng nghĩ lại đúng là ngân hàng thì có lý nhất đó. Hồi trong phòng thi cứ nghĩ làm gì mà ngân hàng vì ngân hàng nó có dạng CĐKT khác mà. Cứ cắm đầu nghĩ là ngành gì? ngành gì ta....cuối cùng cũng làm blabla

Mấy bạn này chán thật, uh thì nhất trí, ế vốn coi như là hàng tồn kho. Nhưng trong thực tế trong bảng cân đối kế toán của ngân hàng có khoản mục nào tên hàng tồn kho không???

Mình nghĩ các bạn chọn cái bảng số 3 là TCTD là đúng rồi đới, mình lại đi làm là các doanh nghiệp cung cấp dịch vụ :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445
Thành viên mới nhất
Orionn
Back
Bên trên