Cảnh báo hiện tượng KH giả mạo hồ sơ để vay vốn Ngân hàng

hungviet

Founder
Qua quá trình làm việc với các chi nhánh ở các tỉnh và địa bàn Hà Nội, tôi nhận thấy, hiện nay xuất hiện tương đối nhiều KH hoặc nhóm KH có dấu hiệu làm giả hồ sơ để vay vốn Ngân hàng. Trong số này, khá nhiều trường hợp làm qua cò.

Các bạn làm QHKH hết sức chú ý nhé

Theo mình thấy trường hợp này rất hay xảy ra nhưng về cơ bản là có thể phòng ngừa được. Như bên mình thì kèm theo GCNQSD đất, xác nhận tình trạng đất thì còn yêu cầu khách hàng đưa thêm trích lục thửa đất. Như vậy khả năng bị dẫn đi sai địa chỉ trong sổ đỏ gần như không có. Còn nếu trích lục mà bị làm giả nữa thì bó tay luôn ^:)^

Theo mình thấy trường hợp này rất hay xảy ra nhưng về cơ bản là có thể phòng ngừa được. Như bên mình thì kèm theo GCNQSD đất, xác nhận tình trạng đất thì còn yêu cầu khách hàng đưa thêm trích lục thửa đất. Như vậy khả năng bị dẫn đi sai địa chỉ trong sổ đỏ gần như không có. Còn nếu trích lục mà bị làm giả nữa thì bó tay luôn ^:)^

Cái trích lục là như thế nào đấy bác. Mình cũng mới vào nghề, làm được vài món thôi? Bác cho hình ảnh cụ thể đi xem nào.

Mình vẫn thường nghe mấy sếp nói là "Điều quan trọng nhất là không là mất tài sản của NH". Giờ thấy chí lý quá. ;)

Cho em hỏi bác kvvnvn 1 câu ạ!
Em làm thẩm định tài sản ở Ngân hàng, trường hợp bác gặp phải là địa chỉ của bất động sản không đúng với địa chỉ trong sổ đỏ, thì trong trường hợp đó, ngân hàng bác xử lý như thế nào? Vì giá trị của nó sẽ bị chênh lệch đúng không ạ? Khách hàng bao giờ chẳng chỉ cho mình mảnh đất đẹp hơn.

- - - Updated - - -

Trích lục bản đồ hình dáng thửa đất thường in luôn vào trong quyển sổ đỏ mà

Thank anh hungviet và anh chị em UB Banker đã chia sẻ. Em làm chủ yếu về mảng tín dụng cá nhân. Em mạn phép xin phép bác nào có case về giả mạo tín dụng cá nhân chia sẻ thêm cho em với ạ. Thanks!!!

bằng chứng thật của mình từng làm cho vay 1 KH làm sổ đỏ giả.
KH có quan hệ với phòng tài nguyên môi trường lấy phôi sổ làm giả. Bên mình cho 2 lần cán bộ phòng thẩm định tài sản xuống và phát hiện ra. các bạn chú ý!
bạn có thể chia sẻ chi tiết hơn không ạ, làm thế nào phát hiện được là giả ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back