Cách tính NPV < 0

polini4519

Thành viên mới
sự việc là vầy. cty có giao cho e viết báo cáo nghiên cứu khả thi của 1 dự án.
phần đầu thì e tính xong hết các chi phí này nọ, nhưng e còn mỗi cái vụ NPV là e k biết tính sao (do có học mà ham chơi cúp hoc nên k biết)
dự án này mấy ac cho nó là k khả thi nha.
sau đây là link
http://www.mediafire.com/?lecriqil0s0fr6r
E mong các tiền bói giúp e tính cái NPV dự án này và nguyên nhân sao nó ra k khả thi để e nộp báo cáo cho sếp e ạ
E xin chân thành cảm ơn.

mình có xem qua dự án của bạn, mình thấy bạn mới liệt kê các dòng tiền ra (các chi phí phát sinh của dự án) mà chưa đề cập đến các dòng tiền vào, hơn nữa bạn ko cho biết các TSCĐ đc đầu tư cho dự án có tỷ lệ khấu hao ntn nên cũng ko tính đc NPV... NPV đc xác định bằng cách chiết khấu dòng tiền về thời điểm hiện tại theo tỷ lệ chiết khấu k và sau đó trừ đi chi phí ban đầu mà ^^

mình có xem qua dự án của bạn, mình thấy bạn mới liệt kê các dòng tiền ra (các chi phí phát sinh của dự án) mà chưa đề cập đến các dòng tiền vào, hơn nữa bạn ko cho biết các TSCĐ đc đầu tư cho dự án có tỷ lệ khấu hao ntn nên cũng ko tính đc NPV... NPV đc xác định bằng cách chiết khấu dòng tiền về thời điểm hiện tại theo tỷ lệ chiết khấu k và sau đó trừ đi chi phí ban đầu mà ^^

bạn có thể cho mình xin YH! đc k. có gì mình dễ hỏi hơn.
YH của mình đây. nguyentruongphuongbinh@yahoo.com

bạn cho mình nic yahoo, có khi mình giúp được :)

---------- Post added 12-11-2011 at 12:02 PM ----------

mình đọc dự án của bạn mình thấy có mấy chỗ thiếu như là , hệ số chiết khấu dòng tiền, cơ cấu nguồn vốn của bạn chưa có, lãi vay bạn cũng thiếu, cái nữa là khấu hao và lãi vay không tính vào chi phí hàng năm bạn à. nếu bạn muốn điều chỉnh NPV thì bạn nên điều chỉnh dòng tiền, hệ số chiết khấu.

cái dự án của bạn là không vay vốn hay sao,dụ án này doanh thu quá nhỏ so với chi phí,bạn thiếu suất chiết tính cho dụ án,mà mình thấy đầu tư nhiều vậy mà không thu lại được bao nhiêu vậy là dự án không khả thi

Dòng tiền chưa có đủ dữ liệu để tính: khấu hao, giá trị thu hồi năm cuối cùng của TSCĐ, vay NH+lãi vay, lãi suất chiết khấu (theo quan điểm của chủ đầu tư hoặc quan điểm của dự án)...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên