Các ngân hàng TMCP tại Việt Nam

dan_linh91

Thành viên
Hiện mình đang làm khóa luận tốt nghiệp, mình muốn nhờ các bạn giúp mình điều này với.
Trong phần đánh giá hệ thống ngân hàng Việt Nam hiện nay, mình có tìm hiểu được biết là có 37 NHTM nhưng theo thầy mình nhận xét, số liệu này hoàn toàn sai. Mình có tìm lại thì được biết là hiện nay, Việt Nam có 39 NHTM nhưng vẫn không đủ. Bạn nào biết thông tin hay số liệu cụ thể giúp mình với (nếu có cả đường link đính kèm thì gửi giúp mình với nhé)
Mình cảm ơn nhiều! :)

Gửi bạn cái hình này. Chú ý là NHTM còn bao gồm cả chi nhánh NHTM nước ngoài nhưng số liệu thống kê tớ ko có. Chúc bạn hoàn thành tốt khóa luận tốt nghiệp!!! :D

Nếu bạn muốn tìm danh sách các NH TMCP ở VN thì cái link SBV của bạn j ở trên ghi là hoàn toàn chính xác và đầy đủ.
Nếu bạn muốn tìm danh sách các NHTM thì phải thêm:
- 5 NHTM quốc doanh (vốn của Nhà nước > 50%) gồm Vietinbank, Vietcombank, BIDV, Agribank và MHB.
- Các NHTM liên doanh: bạn cũng tìm ở trang của SBV.

Giờ có 3 NH mới:
Ngân hàng Xây dựng
Ngân hàng Hợp tác
Ngân hang Đại chúng (sắp xuất hiện sau khi Phuơng Tây va PVFC hợp nhất)

Ngoài ra khi HDB và Đại Á sáp nhập/hợp nhất cũng có khả năng đổi tên.

5 NHTM nhà nước và 34 NH TMCP bạn àh...có thể sắp tới sẽ không còn HD Bank và Đại Á Bank, Western Bank nữa...Trên SBV vẫn chưa cập nhập đâu. Đại Tín Bank (Trust Bank) --> NH TMCP Xây Dựng Việt Nam (VNCB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn cứ vào vào trang web chính thức của ngân hàng nhà nước sẽ nắm rõ được số lượng ngân hàng đang hoạt động hiện nay :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên