[BQT Tổng hợp] Review Phỏng vấn BIDV 06/2019 Phần 5

[Rv1] Các câu hỏi mình được hỏi như sau
1. Hội nhập kinh tế là xu hướng hiện tại trên tg, VN cũng nằm trong xu thế này, VN đc lợi j khi hội nhập kinh tế
2. Khi ra quyết định bạn thường tham khảo ý kiến của ai
3. Khi bán hàng làm thế nào để thuyết phục kh
4. KHCN đki sử dụng dvu BSMS đc đăng kí bn sđt
5. NHTM đc phát hành GTCG với loại tiền nào
6. Hiểu biết về BIDV và chi nhánh
7. Em nhận định ntn về ý kiến các GDV ms vào nghề hay bị đền tiền

[Rv2] Mình mới đi phỏng vấn về, đây là câu hỏi cho mình
1. Em nhận xét ntn về môi trường, con người, sản phẩm, dịch vụ của bidv?
câu 1 mình ns khái quát chung, nhưng m nhấn mạnh bidv là 1 doanh nghiệp bắt theo trend khá tốt. M lấy ví dụ sản phẩm bidv pay+, smart banking ứng dụng trợ lý ảo, và m ấn tượng với clip nhảy trong kỉ niệm 60 năm. Vì n theo trend tốt, nhảy kết hợp công nghệ ánh sáng.
2. Về việc "đá lông nheo" với khách hàng, theo em nên hay không nên?
Câu 2 m bảo là bỉnh thường thì ko nên như thế, gì sẽ làm cho khách hàng cảm thấy ko tin tưởng, ko minh bạch, nhỡ mình cũng đá lòng nheo vs ng khác và cho họ 1 lãi suấtt tốt hơn thì sao. Tuy nhiên cũng có trường hợp nói ngụ ý thì cần, vì dụ có 2 kh vip và bthg đang nc, mình ko thể phô rõ lãi suất cho từng ng, nên phải đá lông nheo vs khách vip để ng ta hiểu anh chị yên tâm là anh chị sẽ khác.
3. Dự thảo tăng 300h lên 400h vẫn còn nh ý kiến trái chiều. Ý kiến của em như thế nào?
Câu 3 thì m bảo lợi ích là tăng tn lao động, doanh nghiệp sx nh sp, nhưng hạn chế là sức khỏe lao động, và doanh nghiệp ko có nhu cầu nhận thêm ng.
4.
a) Nguyên tắc Dự chi lãi tiền gửi tiết kiệm. Phân biệt nguyên tắc dự chi lãi trả trước và lãi trả sau
b) khách hàng tới ngân hàng bidv gửi tk 200tr kì hạn 6 tháng ls 5%, lãi trả trước. Hạch toán nghiệp vụ trên

[Rv3] Chi nhánh Châu Thành Sài Gòn:
Giới thiệu bản thân
1. Khi nào cần nhượng bộ đối phương?
2. Em hãy tự nhận xét về bản thân.
3. Chuyển nhượng nhà đất thì chịu những loại thuế nào?
4. Chứng từ gốc, ghi sổ, gốc kiêm ghi sổ là gì? Ví dụ
5. Tại sao nghỉ việc?
6. Cho em làm GDV em làm ko?
7. Em rành những phần mềm tin học nào? Có biết làm báo cáo không? Tự làm tay hay có phần mềm hỗ trợ?
Hội đồng 10-12 người (do các anh/chị ra vô liên tục), hội đồng có vẻ không quan tâm câu trl của ứng viên cho lắm (có thể vì trễ rồi). Nói chung ai mà xui đc phỏng vấn cuối như mình thì chuẩn bị tinh thần bị bơ đi nhé. Nhân tiện bạn nào thi chung CN có kết quả thì ới lên cho đồng bào khỏi chờ đợi nhaz. Hiuhiu..

[Rv4]
Review bidv tại một cn ở Hà nội
1. Phân tích tài chính doanh nghiệp cần chú ý đến những chỉ số gì ?
2. Trang là một người hay cười hết cỡ khi gặp mn, ngay cả người mới quen. Theo em việc đó nên hay không nên ?
3. Em biết gì về đề xuất tăng tuổi nghỉ hưu.
4. Kể 3 điểm yếu mà mọi người nhận xét với bạn
Ngoài ra ban bánh khảo còn hỏi thêm các câu hỏi liên quan đến các câu hỏi mà bạn đã bốc. Hỏi về công việc, gia đình, quan điểm sống, quan điểm làm viêc., mức lương có thể chấp nhận .Tổng thời gian khoảng 30 phút.
Em bốc dc một câu hỏi ko trả lời dc . Hội đồng cho em đổi sang câu khác. May sang câu khác còn chém dc, vớt vát 1 chút.
Tuy nhiên thời gian dành cho 4 câu bốc được. Ko dc ban bánh khảo để tâm lắm bằng việc họ đặt thêm câu hỏi cho bạn. Mn nên ôn luyện thêm cả các câu hỏi để làm bật lên cá tính, phong cách của mình nữa nhé. Nghe nói trả lời 4 câu đó ko phải là tất cả ạ.

[Rv5] Hôm nay mình phỏng vấn có các câu hỏi sau:
1. Bảo hiểm nhân thọ là gì? Lợi ích của bảo hiểm nhân thọ
2. Hồ sơ tín dụng bao gồm những gì?
3. Hãy nêu nguyên nhân dẫn đến xung đột gay gắt giữa đồng nghiệp với nhau
4. Em hãy thành thật cho biết một sai lầm em mắc phải và e suy nghĩ như thế nào về sai lầm đó

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên