[BQT Tổng hợp] Review Phỏng vấn BIDV 06/2019 Phần 2

[Rv1] Chia sẻ phỏng vấn hôm nay với mọi người. Cũng may là bốc trúng câu cũng dễ
1. Tình huống bạn bất đồng với ý kiến lãnh đạo? Bạn giải quyết tình huống này như thế nào
Trả lời: thì cùng bàn bạc, đưa ra hướng giải quyết, gỡ nút thắt,...
2. Khi giao tiếp với khách hàng bị tật bạn cần tránh điều gì?
Trả lời: thì tránh nhìn vào điểm khuyết tật, nếu ko thì Khách hàng sẽ thấy bất lich sử, ko thể làn việc dc,...
3. Một câu về tín dụng xanh, triển vọng về tín dụng xanh? Câu này xin đổi vì ko nắm chắc
Trả lời: luật tạo môi trường sạch, loại bỏ, giảm thiểu tin nhiễu loạn, ảnh hưởng xấu đến thị trường, kinh tế, xã hội
4. Luật an ninh mạng có ý nghĩa gì trong thời đại cmcn 4.0
5. Chuyên viên qlkh khác gì cán bộ tín dụng.
Trả lời: cán bộ tín dung thì cho vay, cvien qlkh thì còn thực hiện nvu rông hơn, quảng bá, bán chéo, tiền gửi, chăm sóc, duy trì các mối quan hệ với khách hàng
Ngoài ra ban phỏng vấn còn hỏi thêm cách phát triển thẻ tín dụng quốc tế, năng khiếu.
Kinh nghiệm phỏng vấn, bình tĩnh, vui vẻ, cười nói, trả lời giao tiếp tự nhiên\

[Rv2] Review bidv chi nhánh Sơn La
1. Chứng khoán là gì? Loại ck nào đang gía trị nhât?
2. Bạn có thể tìm hiểu về Sản phẩm qua nhữg kênh nào?
3. Môi trường làm việc của BIDV
4. Tỷ lệ trích lập dự phòng mỗi nhóm nợ?
5. Khi gặp KH lần đầu, em sẽ làm thế nào
Câu 1 k trl đc xin rút luôn câu khác. May mà những câu sau cũng trả lời đc. Nhưng mà cái tỷ lệ trích lập dự phòng ko rõ nên ko trả lời cxac % đc. Các sếp hỏi lại chia ra mấy loại thì may là trl đc.
Phỏng vấn đúng 15p. Rất nhanh. Còn các bạn khác cứ trên 20p Không biết pass hay fail. Nhưng hội đồng phỏng vấn rất nice. K gây áp lực nhìuuu

[Rv3] Câu hỏi phỏng vấn của em ạ
Câu 1 nói về làm sao để tăng nguồn lao động lành nghề cho doanh nghiệp
Câu 2 Cách đánh giá uy tín và thiện chí trả nợ của doanh nghiệp
Câu 3 Em và đồng nghiệp hay mâu thuẫn với em cùng làm việc em sẽ giải quyết như thế nào
Câu 4 KH nam u50 thì em gọi là gì
Câu 5 Em thích làm GDV hay QHKH
Câu 6 Điều gì ảnh hưởng xấu đến năng suất / tinh thần làm việc của em
Câu 7 Em có thể đi làm sớm nhất lúc nào
Câu 8 khó nhất Ngân hàng cho em một tháng học việc không lương em có đồng ý không? =)))) câu này em trả lời em sẽ suy nghĩ thêm ạ

[Rv4] Nay e phỏng vấn bên chi nhánh Thạch Thất
Câu 1 về tiềm năng bđs nghỉ dưỡng
Câu 2 về rủi ro tín dụng của vay tiêu dùng
Câu 3 về việc khi nc với kh thì cần lắng nghe, và cách bạn lắng nghe như thế nào
Câu 4 tự nhận xét về bản thân
Ngoài ra hội đồng hỏi thêm, và tổng thời gian bị quay vòng vòng là 45p
:v

[Rv5] Rv cho anh em, e thi vtri QLKH:
1. Team bạn đang làm dự án trong khi các thành viên k quan tâm đến deadline bạn làm gì???
2. 1 KH gọi điện đến bực mình vì dịch vụ của bank
3. Tăng 300h lên 400k sao đc đồng tình? (Câu đầu em bốc là Tham số là gì? Nhìn vào đâu để biết giá CP tăng hay giảm?)
4. Cho abcd hỏi về đại loại chi phí mào k tính tổng đầu tư dự án bla bla (câu này nghiệp vụ em mù tịt át cụ nên chọn nhằng A, k phân tích nhưng đáp án là D nhé)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên