Bốn cách đơn giản để nhận biết tiền thật - tiền giả (polymer)

MÌnh thấy cách 1 chỉ đúng với tiền còn mới thôi, chứ tiền cũ rồi không thấy cảm giác ráp ở các chữ và hình ảnh nữa. Mà cái cách soi cửa sổ nhỏ là thế nào các bạn nhỉ? Mình làm mà không thấy gì?

Thật hữu ích,Mình nghĩ bây giờ rất khó phát hiện tiền giả,mình đã từng cầm 200k tiền giả trên tay mà vẫn k phân biệt đc,dù đã biết cách phân biệt thật giả rồi đấy,trong khi đó chị bán hàng tạp hóa ở chợ cầm vuốt nhẹ 1 cái biết liền.Chỉ có 1 cách lý thuyết+thực tiễn lâu dài mới biết đc...

MÌnh thấy cách 1 chỉ đúng với tiền còn mới thôi, chứ tiền cũ rồi không thấy cảm giác ráp ở các chữ và hình ảnh nữa. Mà cái cách soi cửa sổ nhỏ là thế nào các bạn nhỉ? Mình làm mà không thấy gì?
Mình đã từng soi và thấy rồi,nếu nhớ k lầm là biểu tượng cánh hoa (hoa sen hay sao ấy!)Bạn thử làm lại đi.

vẫn còn độ ráp bạn à ,nhưng tờ tiền 20 000 vnđ mà bị cũ thì chịu chết ,không phân biệt nổi vì không hiểu sao tờ 20k rất nhanh mờ và không còn độ ráp ,còn tờ tiền từ 100k trở lên thì dù cũ vẫn còn độ ráp

ôi, chuẩn bị để làm giao dịch viên cần tới cái này lắm, k thì bị mất tiền oan

Các bạn giao dịch viên thì thực sự rất cần .đặc biệt ngoài tiền còn các giấy tờ khác nữa :) mình nhớ có 1 vài ngân hàng có sổ tay giúp nhân viên trong vấn đề phân biệt các loại séc đặc thù và tiền thật giả khá là chi tiết và cụ thể

Mình chưa tiếp xúc nhiều với tiền giả. Và qua mấy lần cầm tiền giả thì tờ tiền giả khá dại, nếu nghi có thể vò tờ tiền. Tiền giả sẽ bị nhàu gần như ko lấy lại được trạng thái ban đầu. Còn tiền thật thì vẫn có sự đàn hồi :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,233
Thành viên mới nhất
davinamartin
Back
Bên trên