Bankers làm gì khi rời office?

Ban ngày đi làm
ban đêm về học
cuối tuần có khi nhậu, cafe hoặc chơi thể thao

6h sáng đi làm bằng xe bus. Băng qua đoạn đường 25km mới tới cơ quan. Tối 6h bắt đầu từ cơ quan về.Lại pải băng qua đoạn đường 25km :( .Về đến nhà 7h30. Ăn cơm tắm rửa đến 8h30.Hix! loanh qua loanh quanh, hôm thì đi trà đá, hôm thì xem phim, hôm thì làm vài trận chế. Đến 10h đi ngủ. Hết 1 ngày. Không còn thời gian tán gái. kiểu này chắc 30 tuổi nhờ mẹ hỏi vợ cho. Hoho!

Sắp 30 tuổi rồi mà k có gì trong tay...hic hic

Đi làm được vài năm mình rút ra kinh nghiệm: cứ đâm đầu vào công việc chắc chắn chết sớm, phải sắp xếp thời gian để thỏa mãn các sở thích của mình chứ. Mình thì cứ hết giờ làm là lịch kín mít lun:

- Thứ 2, 4, 6 đi học cao học từ 6h-8h30 (thường xuyên cúp thứ 6 để đàn đúm nhậu nhẹt với bạn bè đồng nghiệp)=))

- Thứ 3, 5 học Belly dance từ 6h-7h30, hết giờ thì rủ bạn bè ăn tối, cà phê, sinh tố ... nếu ế độ thì về nhà tiếp tục sở thích thêu thùa, tự làm phụ kiện cho mình.

- Thứ 7 ăn diện xinh đẹp đi đám cưới :">(cái mùa này bà con đua nhau cưới, mình chạy sô còn hơn ca sĩ)

- Chủ nhật bày mấy món khó khó ra nấu cho mấy đứa em làm chuột bạch thử nghiệm :)), ko thì tụ tập bạn bè nấu nướng ăn uống, cà phê, câu cá, xem phim ...

- Đặt mục tiêu tiết kiệm để 2 tháng ít nhất phải đi du lịch bụi trong nước 1 lần, 1 năm phải thò chân ra nước ngoài 1 lần cho cái passport khỏi bị mốc (dù là đi gần như Cam, Lào hay Thái cũng okie tuốt)

(Còn cái việc chán nhất ngày nào cũng phải cố làm là lắc vòng 30p trước khi đi ngủ)

sau hơn 1 năm đi làm mình rút ra được vô số kinh nghiệm nhưng vẫn chưa áp dụng được gì vào thực tế
Ngày trước khi còn ở Sài Gòn....mấy năm lăn lộn ở đây cũng có vô số bạn bè nên khi buồn chỉ cần hú 1 tiếng là sẽ tụ tập được một hội để chém gió..càng về sau bọn chúng dần dần có người iu hết nên....còn ta với nồng nàn. tập làm quen với việc ở nhà và giết thời gian bằng việc thêu, xem tivi, hay đơn giản là lên face để tâm sự với những đứa ế như mình.
Giờ về quê, bạn bè hồi đại học chả có ai ở gần, những đứa chí thân hồi cấp 3 thì đã có gia đình hết...nói chung là còn lẻ tẻ được vài đứa như mình. Tuổi chưa già nhưng tính hơi già nên tinh thần ăn chơi ngày xưa giảm đi trông thấy. Vì thế nhiều khi cả tuần đêm nào cũng nằm dài ở nhà và...xem tivi. Ai rủ đi cf cũng lắc đầu lấy lí do bận....bố mẹ sốt ruột suốt ngày kêu:mày cứ ở nhà thế này thì khi nào mới lấy chồng được...
Đôi khi cũng thấy chán nhưng lắm lúc lại thấy ổn....ngày xưa chả duy tâm nhưng giờ lại toàn trông chờ vào cái số...
vì thế hôm nào hứng thì đi chơi hết hứng thì ở nhà. lâu dần hoàn cảnh hình thành cho mình kỹ năng tìm phim hay trên mạng....về quê có cái được nhưng cũng có lắm cái mất thế đó

sau hơn 1 năm đi làm mình rút ra được vô số kinh nghiệm nhưng vẫn chưa áp dụng được gì vào thực tế
Ngày trước khi còn ở Sài Gòn....mấy năm lăn lộn ở đây cũng có vô số bạn bè nên khi buồn chỉ cần hú 1 tiếng là sẽ tụ tập được một hội để chém gió..càng về sau bọn chúng dần dần có người iu hết nên....còn ta với nồng nàn. tập làm quen với việc ở nhà và giết thời gian bằng việc thêu, xem tivi, hay đơn giản là lên face để tâm sự với những đứa ế như mình.
Giờ về quê, bạn bè hồi đại học chả có ai ở gần, những đứa chí thân hồi cấp 3 thì đã có gia đình hết...nói chung là còn lẻ tẻ được vài đứa như mình. Tuổi chưa già nhưng tính hơi già nên tinh thần ăn chơi ngày xưa giảm đi trông thấy. Vì thế nhiều khi cả tuần đêm nào cũng nằm dài ở nhà và...xem tivi. Ai rủ đi cf cũng lắc đầu lấy lí do bận....bố mẹ sốt ruột suốt ngày kêu:mày cứ ở nhà thế này thì khi nào mới lấy chồng được...
Đôi khi cũng thấy chán nhưng lắm lúc lại thấy ổn....ngày xưa chả duy tâm nhưng giờ lại toàn trông chờ vào cái số...
vì thế hôm nào hứng thì đi chơi hết hứng thì ở nhà. lâu dần hoàn cảnh hình thành cho mình kỹ năng tìm phim hay trên mạng....về quê có cái được nhưng cũng có lắm cái mất thế đó

Đọc xong bài Comment thì thấy em tự tạo ra cái không được của mình chứ không phải toàn bộ lý do là do môi trường

mình thi đi làm cả tuần.tối về cơm nước xong , lướt web một lúc zồi lăn ra ngủ.
cuối tuần thì tụ tập bạn bè cafe, nhậu nhẹt, lượn lờ phố phường chút.
cứ như cái máy ây

Đọc xong bài Comment thì thấy em tự tạo ra cái không được của mình chứ không phải toàn bộ lý do là do môi trường

Hì, thì đúng là do mình tự tạo ra mà...nói chính xác hơn là lúc đầu thì chưa quen, đến khi quen ùi lại k muốn thay đổi...nên......thành ra nó thế.

Về nhà, thi thoảng đi chơi tối, trà chanh, cafe với bạn.
Đợt này cuối năm nên toàn về muộn. Tắm rửa, online tí là đến khuya=> ngủ:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,398
Thành viên mới nhất
ThuPhuong2809
Back
Bên trên