Bankers làm gì khi rời office?

Trời HN đợt này lạnh quá...đi làm về là ăn, xem ti vi, xem phim, lướt net và đi ngủ chả đi đâu cả!

hehe, dạo này an phận, đi làm về ăn tối, xem phim roài đi ngủ là xong, ngày mai lại tiếp tục thế :((

Mình mới vào NH, công việc cuối năm cũng bận. Nhưng mình làm tín dụng nên không phải ngồi suốt ngày như các bạn GDV. Sau giờ làm vẫn tụ tập đc bạn bè. Người yêu thì ở xa có khi cả tháng hoặc hơn mới gặp đc nhau. Noel đi hát với bọn bạn mà nhớ người yêu kinh khủng :-s, chỉ biết ngồi uống bia và hát phục vụ bọn nó :v. Tối về ngồi chat với em qua Noel, thấy ty trên bàn phím cũng thú vị :D.
Mình thấy yêu cuộc sống này, và mình cũng tháy yêu em nhiều hơn!

Mình mới vào NH, công việc cuối năm cũng bận. Nhưng mình làm tín dụng nên không phải ngồi suốt ngày như các bạn GDV. Sau giờ làm vẫn tụ tập đc bạn bè. Người yêu thì ở xa có khi cả tháng hoặc hơn mới gặp đc nhau. Noel đi hát với bọn bạn mà nhớ người yêu kinh khủng :-s, chỉ biết ngồi uống bia và hát phục vụ bọn nó :v. Tối về ngồi chat với em qua Noel, thấy ty trên bàn phím cũng thú vị :D.
Mình thấy yêu cuộc sống này, và mình cũng tháy yêu em nhiều hơn![/QUOTE
Thảo nào tâm trạng thế. Uống hết cả bia của anh em. Hehe

- - - Updated - - -

Mình thấy yêu cuộc sống này, và mình cũng tháy yêu em nhiều hơn![/QUOTE}
Thảo nào tâm trạng thế. Uống hết cả bia của anh em. Hehe

Đúng là ngành mình thời gian hạn hẹp, mình cũng thấy có khi không có thời gian làm công việc nhà j` hết.
Nhưng nếu có thời gian, mình sẽ có cả núi kế hoạch công việc chưa thực hiện: Như học thêm khóa học mới, trang hoàng ngôi nhà thân yêu, tham gia thường xuyên một môn thể thao, đi gặp bạn học cũ, mua sắm...và thế là lại kín hết thời gian.
Túm lại là chẳng thấy dư thời gian j` cả các bạn ạ, cứ có chút thời gian là sắp xếp luôn việc vào rồi

6h30 đi làm về quay cuồng nấu ăn, tắm giặt là 8h rùi. Cũng chỉ lên mạng lướt web, xem phim, đi ngủ và qua một ngày thôi. Trời này mùa đông ngại đi ra ngoài lắm. Trước 5h sáng mình còn dậy sớm tập thể dục nhưng giờ ko chiến thắng đc bản thân nữa rùi

Lịch làm Việc của Mình thì ko thảnh thơi như bạn.
6h30: ping pong..Mẹ gọi dậy..uống vội ly cafe.
7h30-7h35 : có mặt tại office
11h30:ping pong..về nhà ăn trưa và ngủ 15p(trưa nào về trể 5p là có mấy anh chị nhắc về..nghĩ cũng mắc cười)
13h : ;làm việc tiếp..
17h15: chuẩn bị về (hôm nào có nhiều việc hoặc họp với xếp thì trể 15P
17h25: có mặt ở lớp cao học (2-4-6) hoặc 17h35 ở lớp cử nhân luật bằng 2(3-5-7).tranh thủ ăn bánh mì để chống đói
20h30 : phi thẳng ra bãi gửi xe chạy thẳng về nhà
21h:bay vào bàn ăn.ăn nhanh và tranh thủ nói chuyện với gia đình
22h:ngồi vào bạn học(hôm nào mệt quá thì lăn lộn trên giường nhưng vẫn xem bài..)
0h30: ngủ....kết thúc 1 ngày

Chủ nhật thì sáng đi cafe với mấy thằng bạn thân gần 13 năm rồi,thích thì trưa nhậu gì đó.Chiều về dọn dẹp phòng.Tối đi dạo phố...

Một tuần của mình như thế đó

11h30:ping pong..về nhà ăn trưa và ngủ 15p(trưa nào về trể 5p là có mấy anh chị nhắc về..nghĩ cũng mắc cười)
17h25: có mặt ở lớp cao học (2-4-6) hoặc 17h35 ở lớp cử nhân luật bằng 2(3-5-7).tranh thủ ăn bánh mì để chống đói
22h:ngồi vào bạn học(hôm nào mệt quá thì lăn lộn trên giường nhưng vẫn xem bài..)

Chủ nhật thì sáng đi cafe với mấy thằng bạn thân gần 13 năm rồi,thích thì trưa nhậu gì đó.Chiều về dọn dẹp phòng.Tối đi dạo phố...

Thời gian biểu của bạn rõ ràng và cụ thể thật. Vừa đi làm, đi học nâng cao kiến thức vừa kết hợp hài hòa mối quan hệ gia đình, bạn bè và giải trí. Rất đáng để cho mọi người tham khảo

Đi làm từ 7h sáng,tối tầm 7r-8h mới được về.Năm tới còn dự định học Cao học,học TA,tập GYM....k biết có thời gian mà thực hiện nữa k \m/

Bái phục bạn...cố gắng giữ sức khỏe nhé để cỗ máy vận hành tốt!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên