Review Bằng tốt nghiệp trung bình và thi tuyển ngân hàng

giathong1119

Thành viên mới
Chào anh chị, em là sinh viên lớp chất lượng cao, khoa Ngân Hàng, trường Đại học Kinh tế đại học Đà Nẵng. Mấy nay em hoang mang quá, vì khả năng em ra trường bằng Trung bình rất là cao mà lại nghe các anh chị khoá trước nói nay Ngân hàng không nhận bằng trung bình đâu.
Tuy nhiên em có kỹ năng giao tiếp tốt, làm việc nhóm, khả năng thuyết trình, trình bày vấn đề cũng được mọi người đánh giá cao, 4 năm làm bí thư lớp, cùng với tham gia hoạt động đoàn khá là sôi nổi. Và ielts là 4.5( điều kiện ra trường của lớp em)
Không biết em có khả năng qua vòng hồ sơ không ạ, anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Với nếu trường hợp như em thì mới ra trường nên xin vào ngân hàng nào thì dễ ạ. Em cảm ơn!

Chào em, tùy thuộc vào ngân hàng nào em muốn vào. Trong trường hợp em vào nhóm NHTM CP có vốn nhà nước thì đa số sẽ yêu cầu bằng Khá/Giỏi. Còn nhóm NHTM CP vốn tư nhân thì chỉ cần tốt nghiệp ĐH các chuyên ngành thuộc nhóm Kinh tế là được.

Chào em, tùy thuộc vào ngân hàng nào em muốn vào. Trong trường hợp em vào nhóm NHTM CP có vốn nhà nước thì đa số sẽ yêu cầu bằng Khá/Giỏi. Còn nhóm NHTM CP vốn tư nhân thì chỉ cần tốt nghiệp ĐH các chuyên ngành thuộc nhóm Kinh tế là được.

Vậy là hồ sơ bằng trung bình ở NHTM Cp vốn tư nhân là có thể qua vòng đầu ạ, em chỉ sợ khả năng qua vòng hồ sơ là không có ấy ạ sợ NH sẽ so sánh bằng đại học

Nếu là nam thì cứ thoải mái, vô tư nhé :D Nhưng để thi ngân hàng Big4 thì sẽ hơi chật vật vòng hồ sơ một chút. Còn các ngân hàng TMCP khác thì vô tư, vì quan trọng hơn em có được lợi thế cạnh tranh kéo lại là các hoạt động ngoại khóa sôi nổi, từ đó giúp em có khả năng giao tiếp tốt, teamwork, tiếng anh,..

Nếu là nam thì cứ thoải mái, vô tư nhé :D Nhưng để thi ngân hàng Big4 thì sẽ hơi chật vật vòng hồ sơ một chút. Còn các ngân hàng TMCP khác thì vô tư, vì quan trọng hơn em có được lợi thế cạnh tranh kéo lại là các hoạt động ngoại khóa sôi nổi, từ đó giúp em có khả năng giao tiếp tốt, teamwork, tiếng anh,..

Dạ còn nữ thì sao ạ, e là nữ nên mới hoang mang ạ vì em thấy NH tuyển thì ưu tiên nam hơn ấy ạ. :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên