HOT Bằng liên thông, VB2 có thi được vào ngân hàng không?

huyennguyen35

Thành viên
Dạ em xin chào các anh, các chị ạ.

Em trước đây học hệ cao đẳng khoa marketing của trường Đại học Thương Mại, và bây giờ em cũng vừa hoàn thành xong khóa học liên thông khoa quản trị kinh doanh cũng tại trường Thương Mại. Bằng cấp như em thì em cũng không mơ gì những ngân hàng lớn như BIDV hay Agribank, nhưng kể cả đối với những ngân hàng nhỏ khác, em đã ứng tuyển vào rất nhiều ngân hàng, nhưng em luôn bị loại từ vòng hồ sơ, hic hic. Về ngoại hình thì em cũng tương đối ổn, em cũng cao ráo và nhìn sáng sủa. Anh chị cho em hỏi là với những gì em đã được học thì em có thể vào làm ở ngân hàng được không ạ, và em có thể vào những vị trí nào được ạ?

Mong anh chị nhiệt tình giúp đỡ em với ạ, đây chắc là câu hỏi cũ nhưng em search hoài mà không thấy câu trả lời cụ thể ạ.

-----------------
Cùng một vấn đề, câu hỏi của một bạn về Văn bằng 2 như sau:
Mình tốt nghiệp đại học xây dựng, đã đi làm được 2 năm. Bây giờ mình có nhu cầu xin việc trong ngành ngân hàng, mình định học vb2 ngành TC-NH ở HV ngân hàng.nhưng không rõ khi tốt nghiệp xong, nhà tuyển dụng có nhận vb2 không. Các bạn có kinh nghiệp giải đáp giúp mình nhé. Mình cám ơn rất nhiều!!

Ngân hàng có tuyển văn bằng 2 ??

Mình tốt nghiệp đại học xây dựng, đã đi làm được 2 năm. Bây giờ mình có nhu cầu xin việc trong ngành ngân hàng, mình định học vb2 ngành TC-NH ở HV ngân hàng.nhưng không rõ khi tốt nghiệp xong, nhà tuyển dụng có nhận vb2 không. Các bạn có kinh nghiệp giải đáp giúp mình nhé. Mình cám ơn rất nhiều!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
liên thông hay vb2 vẫn vào làm ngân hàng được bạn ạ. Tự tin lên , đừng nản chí, bạn nộp CV vào mấy ngân hàng nhỏ xem sao, nhiều ngân hàng vẫn tuyển cao đẳng mà, ví dụ: nv hỗ trợ bán lẻ, giao dịch viên,.. May mắn và tự tin sẽ qua hết. ở đời chả có cái j là ko làm được. hihi

Bằng tui là Kinh tế nông nghiệp vẫn được gọi đi thi bình thường nè, đậu thi viết vẫn đi pv bình thường luôn. Chỉ tại hồi hộp quá với lại thiếu kinh nghiệm nên người ta không nhận thôi. Văn bằng nào cũng vậy thôi bạn ạ! Miễn là bạn có kiến thức chuyên môn vững vàng hoặc tốt hơn là có kinh nghiệm làm việc liên quan tới nghiệp vụ tín dụng thì vẫn bạn vẫn là ứng cử viên sáng giá như thường
Mình có ông anh ở chung trọ học cũng ngành mình lúc đầu làm cho công ty xuất nhập khẩu ==đương nhiên làm xong một thời gian nghiệp vụ thanh toán quốc tế cứng khừ, xong nộp đơn thi tuyển ngân hàng vẫn đậu bình thường, giờ đang làm Techcombank Long Xuyên đấy, vẫn cứ bằng Kinh tế nông nghiệp - Đại học Cần Thơ như thường chứ có có bằng 2 bằng 3 tài chính gì đâu. Chủ yếu là do năng lực,may mắn và yếu tố quan trọng là gốc gác..keke

bằng cấp không quan trong đâu bạn âjh, quan trong là bạn đã hoc những gì ở trường , kỹ năng của bạn ra sao thui.
bạn nói là bị loại hồ sơ ngay từ vong sơ loại b hãy xem lại cách viết CV làm thế nào để cho ấn tượng nhà tuyển dụng.
tự tin lên bạn nhé

quocthaitruong_thu

nó yêu cầu vậy thôi chứ bạn cứ nộp đại đi không được thì thôi co sao đâu.chuc ban thành công

tớ cũng liên thông nè, chưa thử vào ngân hàng nào nhưng con bạn làm bên nhân sự của 1 NH kêu vs tớ cũng tùy theo người tuyển dụng, thường là chính quy dài hạn trước rùi tới mình *buồn*. chả biết ntn chứ như bên KTQD thì thầy cô khen liên thông hết lời ( là con bé trọ cùng vs tớ nói lại) , tất nhiên cũng có người nọ ng kia song đa phần bọn tớ đều dựa vào chính bản thân mình. chỉ là mình vẫn hơi tự ti về bản thân thôi, vì vậy tớ nghĩ mình nên tự tin hơn nữa hì

Theo như mình biết thì trong ngân hàng có những vị trí họ tuyển từ trình độ cao đẳng. Tuy nhiên nếu như bạn học cao đẳng chuyên ngành về ngân hàng, tài chính, kế toán thì hồ sơ sẽ được chú ý hơn một chút, vì dù sao vào bất cứ vị trí nào có chuyên ngành phù hợp cũng được ưu ái hơn. Vì những vị trí mà ngân hàng tuyển từ trình độ cao đẳng có thể là bên ngân quỹ, hay bên thẻ….(tất nhiên có những vị trí thì không yêu cầu bạn học đúng tài chính ngân hàng ) nhưng mà thường những vị trí yêu cầu từ cao đẳng thì số lượng ít và sức cạnh tranh khá cao.

Từ dó có thể thấy nếu xét về cơ hội thì bạn vẫn có khả năng vào làm ở ngân hàng khi bạn có bằng liên thông, nếu bạn biết nắm lấy thời cơ và có một Cv thật đẹp+ kinh nghiệm tích luỹ được, cơ hội vào ngân hàng sẽ rộng mở hơn nhiều với những ai có kinh nghiệm trong công tác rồi. Mình nghĩ nếu chưa thực sự tự tin, bạn hãy đi làm một công việc gì đó một thời gian để có kinh nghiệm, sau rồi có cơ hội thì mình thì vào ngân hàng sau.

Cơ hội luôn dành cho những ai biết nắm bắt lấy nó mà. Đừng nản lòng nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back