HOT Bằng liên thông, VB2 có thi được vào ngân hàng không?

huyennguyen35

Thành viên
Dạ em xin chào các anh, các chị ạ.

Em trước đây học hệ cao đẳng khoa marketing của trường Đại học Thương Mại, và bây giờ em cũng vừa hoàn thành xong khóa học liên thông khoa quản trị kinh doanh cũng tại trường Thương Mại. Bằng cấp như em thì em cũng không mơ gì những ngân hàng lớn như BIDV hay Agribank, nhưng kể cả đối với những ngân hàng nhỏ khác, em đã ứng tuyển vào rất nhiều ngân hàng, nhưng em luôn bị loại từ vòng hồ sơ, hic hic. Về ngoại hình thì em cũng tương đối ổn, em cũng cao ráo và nhìn sáng sủa. Anh chị cho em hỏi là với những gì em đã được học thì em có thể vào làm ở ngân hàng được không ạ, và em có thể vào những vị trí nào được ạ?

Mong anh chị nhiệt tình giúp đỡ em với ạ, đây chắc là câu hỏi cũ nhưng em search hoài mà không thấy câu trả lời cụ thể ạ.

-----------------
Cùng một vấn đề, câu hỏi của một bạn về Văn bằng 2 như sau:
Mình tốt nghiệp đại học xây dựng, đã đi làm được 2 năm. Bây giờ mình có nhu cầu xin việc trong ngành ngân hàng, mình định học vb2 ngành TC-NH ở HV ngân hàng.nhưng không rõ khi tốt nghiệp xong, nhà tuyển dụng có nhận vb2 không. Các bạn có kinh nghiệp giải đáp giúp mình nhé. Mình cám ơn rất nhiều!!

Dạ, em xem phần yêu cầu, đa phần là họ yêu cầu là "hệ tập trung dài hạn", như bằng liên thông thì vẫn là chính quy nhưng lại không phải là tập trung dài hạn hay sao ý ạ.

Chính quy theo cách gọi là hệ tập trung dài hạn, bạn xuất thân từ CĐ chính quy ra thì học ĐH này là để bổ sung thêm các môn mà bậc CĐ bạn chưa được đào tạo thôi. Bạn không vào được ngân hàng cũng có nhiều nguyên nhân, ko phải do bởi cái bằng mà do nhiều nguyên nhân khác nữa. Ngân hàng thường tuyển ưu tiên con, em cán bộ trong ngành, đặt biệt các thành phố lớn thì bạn phải là sinh viên khá, giỏi của các trường ĐH công lập có chút tên tuổi mới may ra được ứng tuyển. Còn không bạn thử xin tại các tỉnh, thánh phố khác thì có lẽ sẽ ok hơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back