khoa24

Verified Banker
5/11/11
186
116
15
31
Nhìn chung rượu bia có nhiều hệ lụy, cơ bản là phải xác định từ đầu là nên uống bao nhiêu để bản thân vẫn kiểm soát được. Sức khỏe là của mình, không làm công việc này thì làm công việc khác cũng không nhất thiết là phải bán mạng bằng rượu bia để được ở lại làm việc, sau này sức khỏe có chuyện gì thì các sếp cũng có lo cho mình được đâuo_Oo_O, rồi họ cũng kiếm được dân nhậu khác vào thay mình thôi mà.

kiristbn

Thành viên
22/6/16
23
11
3
phỏng vấn gặp câu hỏi như vậy thì nên trả lời là em uống chưa biết say bao giờ cả :)

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app
Phải bảo là em chỉ mong một lần được say chứ bác :D

• Like
Reactions: datcpi

hongtrang999

Verified Banker
2/9/13
736
224
43
nhớ đợt mới ra trường pv bidv năm ngoái bị hỏi trúng câu: e uống dc bia, rượu k?
Mình chém: e uống dc 2 chai bia, còn cụ thể tối đa bao nhiêu thì e chưa biết vì bố mẹ em bảo con gái k nên uống nhiều bia rươu và uống say. Sau đó bị bảo: thế nếu bị ép uống nhiều hơn thì sao? :D .....chịu k biết nói ntn.

yoyosieuquay

Thành viên
15/1/12
90
41
10
Hại người hại sức khoẻ ... nhưng thực chất tuỳ tính sếp thôi ... có lần đi uống tiếp khách ... sếp mở màn câu "uống vừa vừa thôi chứ không phải uống đến chết đâu nhé" ... em nhớ hôm đấy 7 người, 5 trai, 2 gái đi hết 5 két bia trong hơn 2 tiếng đồng hồ. Cuói buổi em đèo thằng đệ cùng phòng về đến nhà nó thì bố nó lại phải đèo em về nhà =((
... uống đc rượu bia là tốt ... nhưng né được bao nhiêu hay bấy nhiêu các bác ạ.

• Like
Reactions: Amilub

alexjohns

Thành viên
4/8/12
45
11
0
đi làm uống nhiều rồi sẽ quen, đến lúc quen là thành nghiện =)) anw mình thấy uống dc rượu giao tiếp vs khách hàng sẽ dễ hơn, nhiều khi không phải do mình thích mà do văn hóa chung trong làm ăn ở Việt Nam là vậy nên đành chịu bạn ah