Bài tập HMTD với L/C

like8toyou

Verified Banker
Bài tập Hạn Mức Tín Dụng có L/C

Mình có bài tập trong đề thi của VIB, bạn nào giúp mình giải cẩn thận bài này với , thanks nhiều nha , tại có nhiều người ra kết quả khác nhau quá, hic. ai có bài nào tương tự k, cho mình xem thì tốt quá. Thanks các bạn nha

Một DN được NH cấp HMTD là 10 tỷ đồng. Trong đó HMTD cho vay là 6 tỷ, HMTD mở L/C là 4 tỷ (bao gồm cả 10% ký quỹ). TSBĐ là TSCĐ có trị giá bằng 70% giá trị TS, TSBĐ là hàng hoá có trị giá bằng 60% giá trị và sẽ được bổ sung khi phát sinh khoản vay.
1. Dư nợ của DN là 3,5 tỷ đồng. DN muốn vay thêm 3 tỷ đồng để thanh toán cho người bán thì phải bổ sung thêm TSBĐ có trị giá là bnhiêu ? Biết rằng Gtrị TSBĐ của DN hiện nay là 7 tỷ đồng.
2. DN đề nghị tăng khoản ký quỹ lên 20% và độc lập với HMTD mở L/C. Hỏi HMTD bằng USD mà DN được phép duy trì để mở L/C có trị giá bằng bnhiêu ? Tỷ giá USD = 16000

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hic, không cao thủ nào giúp em giải bài này với à, hichic, ai có ý kiến gì giúp mình với, bài này nghĩ mãi mà chưa có cách giải nào mà thấy ưng ý, hi vọng các uber hương dẫn giúp em cách khi gặp bài này, ngày trước thi ở Ngân hàng Quốc Tế VIB mà chẳng biết cách làm. chẳng biết làm thế nào cả. hix hix

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,384
Thành viên mới nhất
debet9xyz
Back
Bên trên