Acb hay Tpbank

Tnam0210

Thành viên
Chào các anh chị. Em là sv mới ra trường. Vừa r em nộp hồ sơ và đã trúng tuyển 2 ngân hàng là Tpbank và Acb ở vị trí khcn. Các anh, chị cho em hỏi là môi trường làm việc, sản phẩm của bên nào dễ bán hơn, chế độ của 2 ngân hàng thì bên nào tốt hơn ạ? Tpbank thì em làm ở chi nhánh còn Acb em làm ở pgd ạ. Em cảm ơn cả nhà

Chào mộ người. Mình được mời phỏng vấn ở tpbank ở vị trí khcn. Ai có kinh nghiệm chỉ mình với ạ. Mình chưa có kn gì. Run quá ạ. Thanks mng.

Chào mộ người. Mình được mời phỏng vấn ở tpbank ở vị trí khcn. Ai có kinh nghiệm chỉ mình với ạ. Mình chưa có kn gì. Run quá ạ. Thanks mng.

Kinh nghiệm là cứ bình tĩnh, tự tin là ok thoai. Trc mh có 3 tháng thực tập r lên chính thức ở bank khác nên cũng dễ hơn. B nên tìm hiểu qua các sp mạnh của tpbank, quy trình làm hồ sơ nhé

Mình nghĩ bạn nên vào ACB thì hơn, vì ACB đào tạo rất bài bản, phải có gốc vững thì bạn mới phát triển được, còn TPBank là ngân hàng trẻ, chi nhánh của TPBank cũng chả lớn mấy đâu. có vài CN của TPBank được coi là lớn như Ba Đình, Phạm Hùng, Thăng Long nhưng so với các NH khác thì bình thường. Thêm nữa TPbank đào tạo như không vậy, 1 tháng đào tạo chủ yếu là ngồi chơi

Mình cũng thấy nhiều người trong ngành bảo acb đào tạo tốt. Tuy nhiên còn may rủi vào từng môi trường chi nhánh đồng nghiệp. Đợt trước mình cũng vào một NH nổi tiếng về đào tạo và kết quả là chán toàn tập. Đến gần như mặc kệ muốn làm gì thì làm, chả có định hướng gì, người hướng dẫn thì trả lời kiểu cho có. Và mình tự hỏi một ngân hàng lớn và nổi tiếng đào tạo đây sao. Nói chung 2 ngân hàng trên đều đc, còn lại phụ thuộc vào hên xui. Chúc chủ thớt may mắn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên