Acb hay Tpbank

Tnam0210

Thành viên
Chào các anh chị. Em là sv mới ra trường. Vừa r em nộp hồ sơ và đã trúng tuyển 2 ngân hàng là Tpbank và Acb ở vị trí khcn. Các anh, chị cho em hỏi là môi trường làm việc, sản phẩm của bên nào dễ bán hơn, chế độ của 2 ngân hàng thì bên nào tốt hơn ạ? Tpbank thì em làm ở chi nhánh còn Acb em làm ở pgd ạ. Em cảm ơn cả nhà

Nếu là mình thì mình sẽ chọn ACB. Đối với 1 sv mới ra trường thì mục tiêu đầu tiên đó là học tập và làm giàu kiến thức cũng như kỹ năng, cái này thì ACB quá đỉnh. Đào tạo ở TP ntn thì mình chưa trải qua nên k rõ nhưng theo phản hồi của đông đảo bạn bè làm ngân hàng thì về khoản đào tạo thì ít có ngân hàng nào qua nổi ACB. Môi trường làm việc thì tương đối ổn do nhân viên trẻ và cơ bản cũng thân thiện. Chế độ lương thưởng thì k quá thấp nhưng cũng chẳng hơn mấy ngân hàng khác. Tóm lại, vào acb thì tương lai sẽ dễ dàng hơn. Thứ nhất nếu làm dc việc thì nhanh lên. Thứ 2 làm k ổn mà muốn nhảy thì qua nơi khác cũng dễ deal dễ chém.

Mình review cho bạn lựa chọn nhé. Thực sự ở ACB bạn sẽ được đào tạo 1 cách cực kì bài bản. Họ tốn rất nhiều chi phí đào tạo cho nhân viên, bù lại nhân viên phải làm việc cật lực mà lương thì ko cao nhé. Chỉ tiêu của ACB thời điểm năm nay khá cao, 2 tỷ tăng ròng. Làm hs BĐS ở ACB khá dễ dàng, còn vay oto tạm thời dừng triển khai vì vụ lùm xùm đăng kí. NVKD của ACB nhàn hơn các bên khác vì bạn chỉ cần tìm KH, làm HS trình ra phê duyệt. Còn tất cả các khâu còn lại đều có bộ phận riêng làm hết cho rồi. Nếu là SV mới ra trường mình sẽ chọn ACB vì sau này có sang bên khác thì người ta vẫn coi trọng người ACB hơn. Còn như mình cũng làm đc 3 năm rồi thì chán :)), muốn tìm chỗ nào có cả lương, cả hoa hồng cao.

Tpbank lúc giải ngân mệt thấy bà luôn. Sản phẩm chủ yếu làm những cái nào được phê duyệt tại chi nhánh (khoảng 2 tỷ) lên tái thì nó hành lên xuống và cuối cùng là fail.

Mình review cho bạn lựa chọn nhé. Thực sự ở ACB bạn sẽ được đào tạo 1 cách cực kì bài bản. Họ tốn rất nhiều chi phí đào tạo cho nhân viên, bù lại nhân viên phải làm việc cật lực mà lương thì ko cao nhé. Chỉ tiêu của ACB thời điểm năm nay khá cao, 2 tỷ tăng ròng. Làm hs BĐS ở ACB khá dễ dàng, còn vay oto tạm thời dừng triển khai vì vụ lùm xùm đăng kí. NVKD của ACB nhàn hơn các bên khác vì bạn chỉ cần tìm KH, làm HS trình ra phê duyệt. Còn tất cả các khâu còn lại đều có bộ phận riêng làm hết cho rồi. Nếu là SV mới ra trường mình sẽ chọn ACB vì sau này có sang bên khác thì người ta vẫn coi trọng người ACB hơn. Còn như mình cũng làm đc 3 năm rồi thì chán :)), muốn tìm chỗ nào có cả lương, cả hoa hồng cao.

Vâng ạ. Bên tpb thì chỉ tiêu em thấp hơn, còn sản phẩm đa dạng hơn acb. Em cũng thấy acb đào tạo cũng tốt, nhưng sản phẩm của acb có vẻ khó bán hơn tpbank đúng k ạ

Vâng ạ. Bên tpb thì chỉ tiêu em thấp hơn, còn sản phẩm đa dạng hơn acb. Em cũng thấy acb đào tạo cũng tốt, nhưng sản phẩm của acb có vẻ khó bán hơn tpbank đúng k ạ

Không hề khó bán. Theo mình cảm nhận là vậy. Mỗi bên họ chọn 1 phân khúc kh khác nhau mà. Cách làm hs cũng dễ dàng ấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên