1 lần đi pv VPBank

E là sv mới ra trường, tuần trước e đi pv VPBank Cần Thơ vào vị trí PSE LOAN
Hội đồng có 8 người, trong đó có 3 ng dự thính ngồi phía xa.
Vừa vào a chị cười nói rất thân thiện, bảo e giới thiệu bản thân, e đã chuẩn bị trước và giới thiệu sơ lược một cách ngắn gọn xúc tích.
Tiếp theo hỏi về hoàn cảnh gia đình, quê e ở cà mau, nhà e có ba mất sớm, mẹ đã nghỉ hưu, còn 1 e học lớp 9. Em bị hỏi tiếp hoàn cảnh gia đình thể sao lại đi làm xa mà ko về quê làm, e tl "Do NH mình chưa có chi nhánh ở CM, e cũng đã học 4 năm ở CT nên CT cũng như là quê hương thứ 2 của e, với lại e đi làm xa cũng được sự ủng hộ của gia đình, mẹ e cũng có lương hưu nên việc gia đình ko ảnh hưởng nhiều tới công việc của e. Nếu như trong tương lai quý NH có thành lập chi nhánh ở CM thì e sẽ xin chuyển công tác để giúp cho chi nhánh mới"
Họ hỏi tiếp tới việc có bạn gái chưa, e tl " E có bạn gái đã chia tay rồi, vì lý do hoàn cảnh 2 bên ko cho phép, bạn gái e đã dời về quê xa, 2 đứa cũng ko hợp nhau".
Họ hỏi tiếp có biết j về công việc, sản phẩm của NH ko, e tl đầy đủ những thứ e đã tìm hiểu.
Họ hỏi tiếp về việc học ở trg, họ hỏi e học môn tín dụng ngân hàng mấy chỉ, e nói lúc e học trg e đào tạo theo đơn vị học trình, môn đó trg e tên là nghiệp vụ tín dụng có 4 đơn vị học trình, họ hỏi tiếp đơn vị học trình có bao nhiêu tiết, e tl là "không nhớ ( thật ra là e biết nhưng e không nhớ rõ), chỉ biết là tín chỉ có số tiết ít hơn và rút ngắn đc thời gian học." , thì họ không đồng ý và nó là cả 2 như nhau, chỉ là tín chỉ được đăng ký học nhanh và nhiều hơn.
Họ không hỏi về nghiệp vụ như mấy bạn vào trước e, mấy bạn trước có it nhất 1 câu về nghiệp vụ.
Sau đó họ nhận xét là e khá hoạt bát, nhanh nhẹn, trung thực và còn hài hước nữa, họ chỉ nhận xét e 1 lỗi là lúc pv e nên quan sát toàn bộ hội đồng chứ không phải những ng hỏi e ( mà thực ra e đã biết trước và đã dành khoản 20% thời lượng buổi pv để quan sát những ng ko hỏi). Họ chúc e may mắn và thành công trong cuộc sống.

A chị có kinh nghiệm cho e hỏi những câu tl của e có ảnh hưởng như thế nào ko, hoàn cảnh GĐ e vậy mối quan hệ sẽ ít nên sẽ ảnh hưởng it nhiều đến vị trí PSE LOAN phải không a??? E hỏi để rút kinh nghiệm lần sau chứ e biết lần này e out rồi.
E cảm ơn a chị nhiều!

Đợt vừa rồi mình cũng phỏng vấn bên vpbank mình phỏng vấn ở vpbank gần chợ cái khế, hội đồng cũng đông lắm nhưng đến h cũng lâu rồi mà mình lẫn tụi bạn mình đều chưa được gọi dù mới chỉ là vòng lọc hồ sơ.
Bạn pv ổn chứ, bạn pv vào vị trí nào, ngày 9/9 phải ko

9/9 đúng rồi bạn mình phỏng vấn vị trí giống bạn đó, mình phỏng vấn cũng ổn lắm nhưng có hỏi cầu 5 mục tiêu của vp mình chưa đọc tới nên họ có nhắc trả lời.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên